• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

gấp gấp mèo nhà em cứ bị nôn oẹ suốt

meobeoshop

YTC Developer
em nhờ mod tí ạ!
bé mèo nhà em tự nhiên cứ bị nôn hết từ tối qua tới giờ.bé chỉ ăn hạt thôi chứ không ăn cơm! bé nôn hết thức ăn rồi chỉ nôn ra toàn nước thôi nhìn bé khổ sở em thương lắm.huhu em phải làm sao bây giờ không biết bé bị sao nữa
ai biết thì giúp em với ạ.em xin cảm ơn nhiều lắm

benben

T.Viên Năng Động
đưa đi bs đi bạn ạ.... bạn có thay đổi thức ăn j mới cho bé ko.... có thể bé bị rối loan tiêu hoá đó.....tốt nhất là nhanh nhanh đưa e đi bs để ktra

be bong

Tiểu miêu
B ra hàng thú y mua spectinomycin về cho bé u. Ngày nhỏ 2 lần vào mồm bé. 2 giọt 1 lần. 3 ngày sẽ khỏi. Cho bé u bù dịch or đường glucose

meobeoshop

YTC Developer
benben said:
đưa đi bs đi bạn ạ.... bạn có thay đổi thức ăn j mới cho bé ko.... có thể bé bị rối loan tiêu hoá đó.....tốt nhất là nhanh nhanh đưa e đi bs để ktra
hôm qua em mới cho bé ăn 1 miếng thịt lợn rán.huhu bình thường bé chỉ ăn hạt và uống sữa thôi thỉnh thoảng có ăn thịt gà và cá

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
meobeoshop said:
em nhờ mod tí ạ!
bé mèo nhà em tự nhiên cứ bị nôn hết từ tối qua tới giờ.bé chỉ ăn hạt thôi chứ không ăn cơm! bé nôn hết thức ăn rồi chỉ nôn ra toàn nước thôi nhìn bé khổ sở em thương lắm.huhu em phải làm sao bây giờ không biết bé bị sao nữa
ai biết thì giúp em với ạ.em xin cảm ơn nhiều lắm
tốt nhất là bạn đưa bé đi khám đi nhé, cẩn thận k bị giảm bạch cầu đấy... bạn để ý bãi nôn của bé có màu vàng hay xanh k... ngoài ra có mệt mỏi, suy sụp k

meobeoshop

YTC Developer
Trần Mạnh Tùng said:
tốt nhất là bạn đưa bé đi khám đi nhé, cẩn thận k bị giảm bạch cầu đấy... bạn để ý bãi nôn của bé có màu vàng hay xanh k... ngoài ra có mệt mỏi, suy sụp k
bé vẫn đùa nghịch được ạ! em cho uống glucozo hôm nay bé đỡ hơn rồi nhưng thỉnh thoảng cứ nấc rồi oẹ ạ

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
meobeoshop said:
bé vẫn đùa nghịch được ạ! em cho uống glucozo hôm nay bé đỡ hơn rồi nhưng thỉnh thoảng cứ nấc rồi oẹ ạ
bé nhà bạn là mèo gì... nếu lông dài thì có khi nôn ra lông đấy. em nhà mình cách đây 2-3 tháng cũng tự dưng nôn ra toàn nước bọt, mãi về sau mới ra được 1 bãi có nhúm lông. từ đấy là nó lại khỏe như thường

meobeoshop

YTC Developer
Trần Mạnh Tùng said:
bé nhà bạn là mèo gì... nếu lông dài thì có khi nôn ra lông đấy. em nhà mình cách đây 2-3 tháng cũng tự dưng nôn ra toàn nước bọt, mãi về sau mới ra được 1 bãi có nhúm lông. từ đấy là nó lại khỏe như thường
bé nhà tớ từ lúc mới đón về đã bị thế rồi hay sao ý cứ hay bị nấc! bé nhà tớ lai 34 một tí thui nhìn giống mèo ta.hihi có phải là ăn no xong nghịch quá nó bị lộn ruột không nhỉ?? hôm nay bé nhà mình vừa làm vỡ chậu hoa xong :(