• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Gấp! Chó phốc! Đây! Các ace ơi

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Tình hình là bé minpin nhà mình ko hiểu tại sao mấy hôm nay lại cứ run lẩy bẩy? Khi bế bé lên cảm giác bé đang lẩy bẩy cứ như sắp bị ăn thịt ý! Khi bé đứng = 2 chân thì đùi bé rung lên!
Nhưng thấy minpin nhà mình còn hiếu thắng lắm! Vẫn vật anh mèo, ăn như lợn 10 năm bị đói, uống nước bt, nước đái vàng( có sao ko nhỉ) phân tốt!
Hôm qua, bé lên hứng, tự đông nhảy qua cái vợt 5,6 cái!
Nhảy cong, bé ho khù khụ, còn khạc khạc nữa? Trông bé cứ như sắp nôn ý!
Nhưng rồi mình đưa bé đi bờ hồ, thì bé lại bt, chả ho khạc gì sất! Còn chạy nhảy tung tăng, sủa đông sủa tây, vờn con bướm, bắt con chim!
Hiện tượng bé bị run và ho khạc sau khi nhảy là sao nhể? Nó là bênh gì và cách đuều trị ra sao( ko có dấu hiệu ca rê nhé)

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Pham hoang ngoc tram said:
Tình hình là bé minpin nhà mình ko hiểu tại sao mấy hôm nay lại cứ run lẩy bẩy? Khi bế bé lên cảm giác bé đang lẩy bẩy cứ như sắp bị ăn thịt ý! Khi bé đứng = 2 chân thì đùi bé rung lên!
Nhưng thấy minpin nhà mình còn hiếu thắng lắm! Vẫn vật anh mèo, ăn như lợn 10 năm bị đói, uống nước bt, nước đái vàng( có sao ko nhỉ) phân tốt!
Hôm qua, bé lên hứng, tự đông nhảy qua cái vợt 5,6 cái!
Nhảy cong, bé ho khù khụ, còn khạc khạc nữa? Trông bé cứ như sắp nôn ý!
Nhưng rồi mình đưa bé đi bờ hồ, thì bé lại bt, chả ho khạc gì sất! Còn chạy nhảy tung tăng, sủa đông sủa tây, vờn con bướm, bắt con chim!
Hiện tượng bé bị run và ho khạc sau khi nhảy là sao nhể? Nó là bênh gì và cách đuều trị ra sao( ko có dấu hiệu ca rê nhé)
Haiz, đấy chỉ là những biểu hiện bt à,ko có gì đáng lo b ạ...
Bé bị run,có thể do lo lắng hoặc đang gầm gừ,chân có thể yếu cần bổ sung canxi như fomai cho khoẻ hơn nhé
Còn ho khạc,bé có thể bị nghẹn do nghịch quá ấy mà,ko nôn đâu,bé m toàn thế
Còn nước tiểu vàng là do bé đào thải nhìu cặn quá,chắc bé lười ún nước và hay ăn mặn nhỉ,tốit nhất hạn chế đồ mặn quá nhé
p/s: B kể chuyện hay quá ^^

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Cho mình hỏi: bé rất hay ăn uống linh tinh: ăn nhựa, ăn miếng plastic nhỏ,... Tóm lại tất cả những gì giúp bé đỡ ngứa răng. Ăn linh tinh như vậy có sao ko bạn???

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Pham hoang ngoc tram said:
Cho mình hỏi: bé rất hay ăn uống linh tinh: ăn nhựa, ăn miếng plastic nhỏ,... Tóm lại tất cả những gì giúp bé đỡ ngứa răng. Ăn linh tinh như vậy có sao ko bạn???
Đương nhiên là có sao (về lâu về dài). Những vật cứng sẽ gây hại cho đường tiêu hóa. Tuy bé có thể nôn ra, hoặc cho những thứ đó ra khi bé đi vệ sinh, nhưng nó sẽ gây ảnh hưởng cho tiêu hóa.
Bạn nên hạn chế tối đa điều này. Mua thêm một số đồ chơi, xương cho e nó cắn