• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

famille de Su d'Nguyen :) scottish, british, exotic (updated pic 21/5/2013)

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
bé exotic chắc cũng vài tháng nữa cơ em ơi (khoảng 2 tháng), gạch gủng thi` xong hết rùi mà cháu nó còn bé nên đang thời gian chờ đợi. hih`, đón về để sudo có bạn gái nữa chứ không chắc chị cho anh chàng đi thiến luôn.. :le_luoi: ... vi` nha` ng`quen có mèo đực không thiến - đến tuổi nó bỏ nhà ra đi theo gái rùi bị bắt mất nên chị sợ lắm. hi`hi`..
Sắp tới vài ngày nữa sẽ có 1 bé gái tai cụp silver về cho vui cửa vui nhà.. :03: .. chị nhìn em, Tr & chị baolinh thấy có con gái chị thèm ghê lớm.. :157: .. phải có con gái cho = bạn = bè vs. cả còn nựng nịu làm đẹp cho em nó nữa.

hồi trước cách đây vài năm chị có nuôi 1 cô bé béo ALN bên Úc, trông xinh lắm, màu bi-color blue point cream; kiủ yếm trắng chân trắng, lưng xanh xám ý. béo ú nu, điệu ơi là điệu, yêu lắm. để hôm nào chị up ảnh em ý lên. hi`hi`.

meonho124 said:
Chị sắp đón 1 bé tai cụp với 1 bé exo nữa á , bé exo là ở nhà nào thế c , bé cái làm vợ Sudo ạ , 2 bé nêỳ mà đến nhà c nhớ up ảnh tềnh hềnh cho thêm nóng sốt đấy nhé :le_luoi:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
ivys said:

hồi trước cách đây vài năm chị có nuôi 1 cô bé béo ALN bên Úc, trông xinh lắm, màu bi-color blue point cream; kiủ yếm trắng chân trắng, lưng xanh xám ý. béo ú nu, điệu ơi là điệu, yêu lắm. để hôm nào chị up ảnh em ý lên. hi`hi`.
Thế bgio e ík vẫn sống với gđ e bên đó àh? Hay sao? Hix,, sao e k mang bé zìa lun, xa bé tiếc thế? >.

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hôm nay là 1 ngày sg nắng nóng.. :Onion09: ... mẹ đã bệnh tròn 2 tuần (cảm cúm thoai), lây cho papa mấy đứa nhỏ cũng đc 3-4 ngày hôm nay. :lau_mo_hoi: ... SG nắng nóng mà mình lại cảm lạnh.
sáng nay royal canin kitten babycat 34 đã về đến nhà. cho 2 thằng nhóc con ăn thử, trộn thêm chút xíu meow mix pate gà vào vs. hạt khô, ăn khí thế xong bụng căng tròn nằm lăn ra ngủ giống vầy nè...
haiizzz.. ước gì mình giống mí đứa nhóc ở nhà, chỉ biết ăn no xong rồi lại nằm kềnh ra ngủ không lo lắng si nghĩ gì hết nhờ... :ngoi_xom: ... trong khi đời còn bao thứ phải lo toan cơm áo gạo tiền... hix.. nghĩ lại thấy thương bố thương mẹ ngày trước không hiểu sao có thể nuôi lớn nổi 1 đứa bướng bỉnh khó bảo như mình. haiizzz... =@

smallvortex

YTC Developer
E tai cụp đã về chưa em ơi, xèm ngắm bọn cụp tai lắm ý :X

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hôm nay con bé susê đã về nhà rùi ạ. :lau_mo_hoi: cháu nó là con gái mà nghịch lắm, khỏe lắm luôn.. :157: .. xông ra khỏi lồng gửi, làm chú Sơn phải bỏ vô cái giỏ khác 1 chút đợi em đến rước nàng về không nàng lại song phi chạy mất.. Trùi ui cái mặt lém lỉnh, tai thì cụp sát, lông trắng trắng vằn vằn nhìn y như con hổ con.. :33: trông có vẻ đầu gấu đầu bò lắm :51:

về nhà nàng ti sữa bú bình uống bio milk hùng hục, xong chạy nhảy tí tớn xí xớn, anh sudo với anh subeo mắt tròn mắt dẹt nằm án binh bất động ở 1 góc lén lén nhìn ra vẻ sợ hãi :rofl: ..

để chiều về lau chùi mặt mũi sạch sẽ vs. cháu nó hồi sức (mặc dù em thấy có vẻ con bé ko mệt mỏi gì.. vẫn nghịch như giặc) rùi em chụp vài pô cho xấp nhỏ :le_luoi:

smallvortex said:
E tai cụp đã về chưa em ơi, xèm ngắm bọn cụp tai lắm ý :X

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Ố là la Susê đã gia nhập gia đình rồi đấy àh, chút xíu xìu xiu thấy cưng quá! Thế 2 anh kia có ăn hiếp em gái mới về ko?
Mà bé này e mua ở nhà nào hay thế, hình như đâu có đăng topic phải hem, bé đi bằng tàu hoả về àh e?
Ôi, có bé mới là coi như suốt ngày tíu tít theo bé lun đấy

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hí hí .. bi trừ là có đứa con gái cho mình nựng nịu chọc ghẹo rồi.. :157:
meonho124 said:
eo ơi mê rồi , con bé nhìn yêu thế , có con gái rồi sướng nhé chị hihihi :le_luoi:
Susê về nhà hôm qua chị ạ. Hì hì .. em vẫn đang tách ly nuôi riêng 2 thằng ku ở ngoài, con bé ở phòng riêng. Vì anh sudo vs. subeo có dấu hiệu vẫn hơi viêm tai nên em để nuôi riêng thêm 4-5 ngày nữa đã, trong lúc em nhỏ tai cho 2 thằng nhóc kia cho nó đỡ, chứ không em sợ con bé con bị lây viêm tai thì khổ.
Em mua bé susê của em My ở ngoài Hà Nội chị ạ. Không có đăng trong topic đâu,cùng nhà em mua subeo lúc trước, em đặt gạch con bé susê từ khi nó còn chưa chào đời cơ chị :157: ... nên là nó ra đời là đã có gạch sẵn rùi ấy chứ. hi`hi`.. Bé đi = tàu hỏa vào chị ạ. Trộm vía cũng sạch sẽ chứ không bị bẩn, mà bé vào vẫn khỏe lắm chứ không thấy dấu hiệu mệt mỏi gì cả. Hi` , em cũng mừng lắm, coi như con bé con khỏe khoắn. :Onion13: em kiủ bị cuồng mèo ý ạ .. :Onion26: đã mua cat tree to hoành tráng đẹp lắm cho 2 thằng nhóc ở nhà rùi. xong bi trừ lại thấy có bạn wảng cáo làm cat tree lại đặt thêm 1 cây cho các con.. :la_bay: .. chiều kinh khủng ý. Thằng ku sudo dạo này mới có 2 tuần mà từ 1.4kg lên 1.9kg rồi, hôm đi VET cân ngạc nhiên luôn :33: chắc tại mấy bữa nay ép anh sudo uống sữa biomilk.. chài ai pha ra để chén không uống, bỏ vô cái bình ti rùi đút cho uống thì lại chịu uống ừng ực

Bao Linh 85 said:
Ố là la Susê đã gia nhập gia đình rồi đấy àh, chút xíu xìu xiu thấy cưng quá! Thế 2 anh kia có ăn hiếp em gái mới về ko?
Mà bé này e mua ở nhà nào hay thế, hình như đâu có đăng topic phải hem, bé đi bằng tàu hoả về àh e?
Ôi, có bé mới là coi như suốt ngày tíu tít theo bé lun đấy

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Thoả lòng mong ước của P rồi nhé ^^ mà susê nghĩa là gì vậy P?

À P đặt cat tree của bạn nào zậy? đặt cái nhỏ hơn hả? con bé chắc ko leo lên nổi cây lớn kia đâu nhỉ ^^

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
Hì hì.. vì ngoài Hà Nội có bánh su sê, 1 loại bánh nhân đậu xanh, bột dẻo dẻo ở ngoài, bánh này hay đc tặng cùng bánh cốm trong đám hỏi, bánh su sê tượng trưng cho tình cảm vợ chồng tròn trịa, trong trẻo, ngọt ngào, thơm tho... nói chung 1 loại bánh đc dùng đến và đem tặng khi có hỷ sự :bravo:

Charlene2801 said:
Thoả lòng mong ước của P rồi nhé ^^ mà susê nghĩa là gì vậy P?

À P đặt cat tree của bạn nào zậy? đặt cái nhỏ hơn hả? con bé chắc ko leo lên nổi cây lớn kia đâu nhỉ ^^

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hôm nay ngày đẹp chời trong mây trắng, ngồi bùn hiu hiu nhớ về con gái béo sumo ở bên Úc. Giờ này con đã đang rất hạnh phúc trong già đình mới ở Sydney xa xôi, sumo uiiiii nhớ là con lúc nào cũng là đứa con gái béo đáng iu nhất của mẹ và sẽ không có bé mèo nào vào nhà mình mẹ đặt trùng tên con hết, vì trong mắt mẹ chỉ có 1 mình sumo là sumo mà thui.. hìhì..

Hồi đó lúc mới chuyển từ Úc về VN, đi hỏi và tìm hiểu thì thủ tục chuyển mèo về VN từ Úc rất khó. Sẽ phải gửi bé đi vào trại cho ng` ta chăm khoảng 2 tuần, sau đó thì bé mới đc kiểm dịch, kiểm tra sức khỏe các thứ xong bay máy bay về VN. Muh` từ Úc về VN cũng 9 - 10 tiếng chứ co 1ngắn đâu.. :khoc_nhung_ko_chiu_thua: .. hồi đó bạn bè cứ bảo sumo nhỏ xíu có 3 kí mấy bay như vậy rùi vào trại cả 2 tuần như vậy làm sao em nó sống nổi. Sợ ảnh hưởng đến sức khỏe của sumo nên đành kiếm gia đình tốt cho sumo ở khu North Sydney.

Ảnh thành viên danh dự của gia đình Su d'nguyen - bé Sumo d'Nguyen - nay đang định cư với her loving family tại Sydney, Australia. Tên của bé Sumo đã luôn đc gia đình nhớ đến và sau em tất cả các bé gia nhập gia đình đều phải có tên đệm là "su" :Onion13:

tên em là Sumo, em là British Shorthair màu bicolor white with blue seal, yếm trắng lưng xanh xám, trong ảnh là lúc em từ khoảng 6 tháng - 1 tuổi :le_luoi: .. lúc đó em nặng khoảng 3.2-3.5kg. Món sở trường của em là ức gà luộc xé nhỏ, tất tần tật các loại phô mai cheese, bơ, và em thích nhất là thịt hộp + đồ khô của Purina đặc biệt là dòng Fancy Feast hoặc Purina One. Em chỉ thích dùng cát vệ sinh thương hiệu Breeder Choice làm từ giấy báo tái chế thui chứ em không thích dùng cát vệ sinh đất sét hạt bentonite. Em thích ăn và ngủ, rùi nằm lăn lê bò toài, lim dim, em đi theo mẹ Ivy khắp nơi, chuyên môn nằm lên sách vở của mẹ Ivy lúc mẹ Ivy học bài ôn thi đại học..
Em sumo là món quà đầu tiên của papa Bry tặng mẹ Ivy lúc kỷ niệm wen nhau đc nửa năm... bi giờ thì papa Bry đã chuyển từ "le boyfriend" sang mon mari/ "le husband" rùi.

meonho124

Đi Muôn Nơi
Thế e Sumo xinh xinh giờ ở đâu rồi chị . Xinh thật cu nhóc đc ở đúng môi trường của nó hay sao mà mũm mĩm mặt tròn xoe ý , chẹp chẹp .

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
em nó thiến rùi chị ạ. ở bên Úc khi bán mèo con các breeders sẽ thiến hết các bé (lúc đó là 2 tháng tuổi đã cho thiến rùi chị ạ). Còn nếu mình có nhu cầu nuôi mèo về để cho đi lấy giống và cho mèo đẻ thì mình sẽ phải đặt mua mèo và nói với người ta biết yêu cầu của mình - nhưng giá bé sẽ mắc hơn nhiều so với nếu mình mua mèo về làm pet thôi. :eye_wide:

Bao Linh 85 said:
Ôi, k đem Sumo về đc tiếc quá nhỉ, bé có chồng con j chưa e or thiến ùi? >,<
Sumo giờ đang ở 1 gia đình người Úc ở North Sydney em ạ. :Onion13: .. chị và papa bé đã lái xe đi khảo sát rất nhìu nhà, nhiều vùng khác nhau trong Sydney, xong rùi khoanh vùng chọn vùng có nhìu nhà khá giả, chọn nhà có điều kiện, nhà cửa vườn tược rộng rãi, không nuôi chó và không có nuôi mèo khác để gửi gắm sumo lại tặng và không lấy tiền của họ, tặng lun con gái cái giường quen thuộc & vài đồ dụng cá nhân của con gái. Nhưng bù lại chị chỉ yêu cầu, và biết chắc là sumo sẽ đc hưởng cuộc sống sung túc và đc cưng chiều nhất nhà.. hìhì.. Hồi đó đi lựa nhà cho sumo cũng mất 2-3 tuần, nhưng xứng đáng em ui, vì tương lai con gái mình nên phải kỹ lưỡng chọn mặt gửi vàng.. :Onion28:
hi`hi`.. chị yêu sumo nhất từ trước đến nay, vì sumo mà cái obsession với mèo - bệnh cuồng mèo của chị bắt đầu từ đây đấy em ui. :le_luoi: ... muh` khôn và ngoan lắm nhé. đúng 11.30 là tự đi về phòng đi ngủ không cần ai nhắc nhở (bé ngủ cùng phòng vs. chị nhưng có 1 cái giường con ở ngay cạnh giường chị, đêm nào cũng tự vào giường của mình ngủ). Tối đến khi chị đi ngủ sẽ đóng cửa phòng lại, em sumo cũng ngủ ngoan cả đêm. Sáng ra khoảng 6h sáng sumo sẽ đánh thức chị dậy cào cào cửa để mở cửa phòng cho em nó đi vệ sinh. Chị mở hé hé cửa cho sumo đi vệ sinh, đi vệ sinh xong em nó sẽ tự chơi ở ngoài và đợi đến 7h sáng chị dậy cho ăn sáng.. hìhì.. sáng nào tối nào cũng thế. Chị chưa bao giờ nuôi train đc em mèo nào sau sumo mà có quy củ như thế cả.
meonho124 said:
Thế e Sumo xinh xinh giờ ở đâu rồi chị . Xinh thật cu nhóc đc ở đúng môi trường của nó hay sao mà mũm mĩm mặt tròn xoe ý , chẹp chẹp .

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
em cũng đang đốt đuốc tìm 1 bé con exotic màu blue bicolor để đỡ nhớ em sumo ngày trước đây ạ. Nhưng màu này có vẻ hiếm, hay thấy bicolor vàng hoặc bicolor vằn mướp thui chứ ít thấy blue bicolor quá.

Màu này nhìn yêu dã man, muh` các em bicolor trông cứ như kiểu quý sờ tộc điệu điệu mặc tux ý ạ.. :le_luoi: ..

hoangmoccuong said:
Sumo có màu yêu quá, Blue bicolor, mình rất thích màu này ở ba tư và exotic.

smallvortex

YTC Developer
ivys said:
hôm nay là 1 ngày sg nắng nóng.. :Onion09: ... mẹ đã bệnh tròn 2 tuần (cảm cúm thoai), lây cho papa mấy đứa nhỏ cũng đc 3-4 ngày hôm nay. :lau_mo_hoi: ... SG nắng nóng mà mình lại cảm lạnh.
sáng nay royal canin kitten babycat 34 đã về đến nhà. cho 2 thằng nhóc con ăn thử, trộn thêm chút xíu meow mix pate gà vào vs. hạt khô, ăn khí thế xong bụng căng tròn nằm lăn ra ngủ giống vầy nè...
haiizzz.. ước gì mình giống mí đứa nhóc ở nhà, chỉ biết ăn no xong rồi lại nằm kềnh ra ngủ không lo lắng si nghĩ gì hết nhờ... :ngoi_xom: ... trong khi đời còn bao thứ phải lo toan cơm áo gạo tiền... hix.. nghĩ lại thấy thương bố thương mẹ ngày trước không hiểu sao có thể nuôi lớn nổi 1 đứa bướng bỉnh khó bảo như mình. haiizzz... =@
Cái bụng em cong quá thể là cong :157:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Em ấy leo lên nằm rồi có gặm nhắm, cắn xé đống sách vở của mẹ Ivy ko? =))

Mà N thấy kế bên sumo còm em nào nữa phải ko P? Sumo là bé đầu tiên của P đó hả?