• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

famille de Su d'Nguyen :) scottish, british, exotic (updated pic 21/5/2013)

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
:laluot_01: :laluot_03: :laluot_01:
Famille de Su d'Nguyen
các em tên đệm là Su; còn họ là d'Nguyễn ạ :D
đầu tiên là anh cả :keke_hehe:
Name: Sugau d'Nguyen
Tên thân mựt: Sugau - /sugấu/
Breed: Anh lông ngắn/ British Shorthair
hì hì, cháu nó vừa ngủ dậy bị chụp nên chưa kịp lau mặt ... :eye_wide:​
sở thích của cháu là nằm kỉu siu nhưn trứng dzịt muối để xem tv (cháu thik xem game show trên vtv, hoặc đá bóng giải nội lẫn ngoại hạng.. :rofl: )​
cháu dù lớn nhất nhà nhưng thik uống sữa vinamilk không đường nhất :laluot_27: và cháu không thik ăn các loại thịt nói chung​
sau đó là đến cậu nhóc thứ 2 :Onion28:
Name: Subeo d'Nguyen
Tên thân mựt: Subeo
Breed: Scottish
cháu là con trai của bố Simba, cháu không thik uống sữa nhưng cháu thik gà luộc lắm ạ :laluot_05:
và cậu út ít nhi đồng thối tai của nhà Su d'Nguyen :uot_roi:
Name: Sudo d'Nguyen
Tên thân mựt: Sudo - /suđô/
Breed: Exotic Shorthair
cháu bé nhất nhà nhưng cái gì cháu cũng xơi hết. phương châm của cháu về thức ăn nói chung là "không cho chúng nó thoát" :laluot_15:
:laluot_31: :laluot_03: :laluot_31:
hì hì gia đình nhà Su d'Nguyen xin được ra mắt các bạn trong YTC forum :laluot_29:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
23/5/2013 - add thêm ảnh thành viên danh dự của gia đình Su d'nguyen - bé Sumo d'Nguyen - nay đang định cư với her loving family tại Sydney, Australia. Tên của bé Sumo đã luôn đc gia đình nhớ đến và sau em tất cả các bé gia nhập gia đình đều phải có tên đệm là "su" :Onion13:

hôm nay ngày đẹp chời trong mây trắng, ngồi bùn hiu hiu nhớ về con gái béo sumo ở bên Úc. Giờ này con đã đang rất hạnh phúc trong già đình mới ở Sydney xa xôi, sumo uiiiii nhớ là con lúc nào cũng là đứa con gái béo đáng iu nhất của mẹ và sẽ không có bé mèo nào vào nhà mình mẹ đặt trùng tên con hết, vì trong mắt mẹ chỉ có 1 mình sumo là sumo mà thui.. hìhì..

Hồi đó lúc mới chuyển từ Úc về VN, đi hỏi và tìm hiểu thì thủ tục chuyển mèo về VN từ Úc rất khó. Sẽ phải gửi bé đi vào trại cho ng` ta chăm khoảng 2 tuần, sau đó thì bé mới đc kiểm dịch, kiểm tra sức khỏe các thứ xong bay máy bay về VN. Muh` từ Úc về VN cũng 9 - 10 tiếng chứ co 1ngắn đâu.. :khoc_nhung_ko_chiu_thua: .. hồi đó bạn bè cứ bảo sumo nhỏ xíu có 3 kí mấy bay như vậy rùi vào trại cả 2 tuần như vậy làm sao em nó sống nổi. Sợ ảnh hưởng đến sức khỏe của sumo nên đành kiếm gia đình tốt cho sumo ở khu North Sydney.

tên em là Sumo, em là British Shorthair màu bicolor white with blue seal, yếm trắng lưng xanh xám, trong ảnh là lúc em từ khoảng 6 tháng - 1 tuổi :le_luoi: .. lúc đó em nặng khoảng 3.2-3.5kg. Món sở trường của em là ức gà luộc xé nhỏ, tất tần tật các loại phô mai cheese, bơ, và em thích nhất là thịt hộp + đồ khô của Purina đặc biệt là dòng Fancy Feast hoặc Purina One. Em chỉ thích dùng cát vệ sinh thương hiệu Breeder Choice làm từ giấy báo tái chế thui chứ em không thích dùng cát vệ sinh đất sét hạt bentonite. Em thích ăn và ngủ, rùi nằm lăn lê bò toài, lim dim, em đi theo mẹ Ivy khắp nơi, chuyên môn nằm lên sách vở của mẹ Ivy lúc mẹ Ivy học bài ôn thi đại học..
Em sumo là món quà đầu tiên của papa Bry tặng mẹ Ivy lúc kỷ niệm wen nhau đc nửa năm... bi giờ thì papa Bry đã chuyển từ "le boyfriend" sang mon mari/ le husband rùi.

1/5/2013 update thêm ảnh mí nhóc.. hì hì ..

thằng nhóc sudo đã lại típ tục leo lên tầng 3 của cây cat tree roài.... :ngoi_xom: ... nhưng lần này con nó tự leo lên nên nó tự bít trèo xuống chứ ko ngã như lần trước đc cậu bạn đặt lên nữa.. hi`h... nói chung nhìn vẫn... hồi hộp lắm.. :lau_mo_hoi: ... cả nhà nín thở nhìn cậu nhóc sudo leo trèo, chỉ sợ lại không nhảy từ từ xuống mà nhảy đánh bụp 1 phát xuống đất.. :Onion09:...

thêm vài ảnh nho nhỏ của con hôm đi dạo ở vườn dưới nhà vs 2 bé gái nhà bạn Charlene. :gongxi-1:

lừa tềnh lừa tềnh........... :Onion28:

mặt xấu.. mặt xấu.. :co_y_tuong_xau:

sudo thik đc dẫn đi dạo nên xuống vườn phát là thám tính khắp nơi.. nhìn như con cún con ấy.. :hmmm:

những bước đi hùng hổ... :lau_mo_hoi: ... gầy wo'a đê !!!!!!! :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: ... chắc phải đi mua si lanh dzề bơm bio milk cho sudo quá, pha ra để chén mà không chịu uống mới ức chứ .. :Onion48:

subeo iu iu iuuuuuuuuu :phew: ..... kiủ vẫn ko get over đc vẻ mặt boy-tuấn-tú subeo đc ý.. hì hì.. trông như con hổ trắng ấy trời ơi là trời...

*************************************************************************************************************************************************************************************

update hình Sudo& Subeo 25/04/2013

update ảnh thằng ku sudo mắt nhắm mắt mở sáng sớm 7.20am :Onion34:

anh Subeo nũng nịu sáng nay hắt xì liên tục... ha` ha`.. sáng 7.20am có 28 độ à... *sụt sịt* .. boy lãng mợn nhà Su d'Nguyen :phew:

*************************************************************************************************************************************************************************************
update hình Sudo 23/04/2013 :Onion38:

Update hình ảnh con trai Sudo d'Nguyen :le_luoi: aka sudo ông cụ non/ sudo thùng nước gạo...
Hôm nay cho con đi VET, cân thấy mới có 1 tuần về nhà tẩm bổ mà con đã lên 2 lạng... :eye_wide: ... ăn suốt ngày thuiiii ...
con nhìn cứ như ông cụ non ý :diec_tai:
cháu là sudo thùng nước gạo... gì cháu cũng ăn nhưng cháu mới đc có 1.4kg thôi.. nhẹ hều à :Onion13:
mặt khện hemmmm :Onion28:
sudo nhọ nồi... :Onion08:

papa đang giữ sudo để bs khám bệnh :icon027:

boo09

T.Viên Năng Động
Không xem được mặt các cháu :(( :(( :(( Pm mình FB của bạn đi , mình add để ngắm bọn nhóc hehe có gì hè về cho mấy đứa giao lưu với Nhau :)

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
@boo09 mình có add page vietnam british& scottish folds cats club ý hem bít phải bạn mở ko nhỉ. :143163ljogging: . mình pm rui` bạn search fb mình nhé. ko thấy thì nhắn mình ID/email để mình add fb bạn nha. mình không hay chụp hình các em nó = máy camera đàng hoàng mà toàn dùng phone nên hình ảnh không sắc nét lắm :haizz: ... mà nhất là subeo với sudo nhỏ nhỏ còn quậy phá chạy nhảy suốt ngày không bao giờ chụp đc tấm nào ra hồn, toàn bị mờ ý. :143164lsmokingg: ...

@tks bạn kem& charlene nha :Onion21:

meonho124

Đi Muôn Nơi
Ah ha tớ biết thằng cu SuDo rồi con giai nhà hàng xóm đây mà , có phải mới chuyển từ HN vào đúng ko ,còn có 1 cô em gái nữa cũng xinh lắm :wub: , thằng cu này không biết còn nhớ hồi bé mình sang bé ẵm suốt không , thằng cu mắt trố , hồi mới sinh nhìn đã thấy ghét , lớn lớn đến thăm nó nghịch như quỷ sứ nhảy lia thia .

Mình bảo giữ lại thằng cu vì nó xinh màu cũng đẹp nhưng không được . Bé yêu ngoan nhé và chóng lớn nhé.

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
đúng rùi đó bạn. :phew: mình rước thằng nhóc ở HN. em nó còn có 1 em cùng lứa là cái cũng màu giống nhưng hơi nhạt hơn 1 tí. thằng ku bé tí teo mà ăn khỏe& nghịch khỏe kinh khủng. :143163ljogging: nhảy nhót suốt. đc cái friendly dễ gần nên làm quen với 2 anh ở nhà nhanh lắm. :haizz: chỉ có đang phải tham khảo tìm thuốc xịt tai, và loại để làm vệ sinh tai cho các em nó thường xuyên nữa thui là xong. :lau_mo_hoi: lúc trước có 1 nhóc thì nhẹ nhàng khỏe lắm, chăm 1 lúc 3 đứa tuổi teen này nghịch phá cũng cực nhưng nhìn chúng nó fe` fỡn chơi đùa là lại dzui. hi`

meonho124 said:
Ah ha tớ biết thằng cu SuDo rồi con giai nhà hàng xóm đây mà , có phải mới chuyển từ HN vào đúng ko ,còn có 1 cô em gái nữa cũng xinh lắm :wub: , thằng cu này không biết còn nhớ hồi bé mình sang bé ẵm suốt không , thằng cu mắt trố , hồi mới sinh nhìn đã thấy ghét , lớn lớn đến thăm nó nghịch như quỷ sứ nhảy lia thia .

Mình bảo giữ lại thằng cu vì nó xinh màu cũng đẹp nhưng không được . Bé yêu ngoan nhé và chóng lớn nhé.

meonho124

Đi Muôn Nơi
Tháng 6 hoặc tháng 7 có thể tớ sẽ có mặt ở SG hi vọng được giao lưu với mấy bạn ở đây . Trong tương lai tớ cũng muốn vào đó làm :)) sẽ mang theo 1 trong các bé nhà tớ vào SG ở ấy chứ :)) .

Nhớ cập nhập hình ảnh thằng cu nhiều nhé , tuy nó không phải mèo nhà tớ nhưng tình cảm với nó thì chẳng khác gì với mèo nhà mình đâu , nhà tớ và chủ cũ của bé cũng là chỗ rất thân thiết , thằng cu được ở với bạn thật may mắn cho nó , mong cho bé con luôn khỏe mạnh xinh xắn . Không ngờ tưởng cách xa lại được nhìn thấy thằng bé ở đây hihi

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Thế là gia đình nhỏ của bạn ko còn bé sugau nữa rồi!! >.<
Mong cho bé lớn khôn và hp trg nhà mới!!!!

nhoxponlove said:
Trùi trùi.... Tui thix be út nhà này quá đi! Hum off bé có đi không vậy????
Yêu quá đi thôi....
Hịhị, chị cũng zậy nè! Nhìn mặt cu cậu láo cá đáo để ko chịu đc nhỉ!

boo09

T.Viên Năng Động
Hy vọng bé Sugau tìm được chủ tốt . Nhà mình cũng đang có 2 bé aln mình sắp cho triệt sản nhưng đang đắn đo việc tìm nhà mới cho mấy bé :(

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
sugấu đã về nhà mới trong hôm t7 với anh chị chủ & cậu chủ nhỏ rất đáng iu ở ngay trong khu pmh cách nhà mình 5fut'. :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: ... anh chị cũng ng` bắc, trước đã nuôi mèo nhưng dọn vào nam nên bgiờ nhà không nuôi em nào hết, tìm sugấu đón về để cậu chủ nhỏ có em chơi với. :icon027: ... nhẹ cả ng`... đã gửi gắm con về với gia đình mà mẹ biết chắc chắn là iu thương con như gia đình mình.
chị chủ mới của sugấu sms mình update tình hình em nó adjust vào nhà mới thường xuyên mỗi ngày. :icon027: ... gia đình mình thêm bạn trong khu pmh, con mình có chủ tốt iu thương& ở ngay gần nhà nên tiện đi lại thăm hỏi... sugấu thật là may mắn. nghe chị update con trai cũng ngoan lắm, về cái là biết đi vs đúng chỗ ngay, rui` nằm nhìn thẫn thờ ra ngoài cửa sổ mơ về nơi xa lắm 1 buổi chiều, nhưng hôm nay đã ăn uống bình thường& quấn anh chị ấy rồi. hôm nay lại đc sắm order cây cat tree mới nữa.. mình thankful với new family của con trai quá. nhẹ nhõm cả người.. biết con về nhà tốt lại tiện thăm hỏi.

sudo mới bị tai nạn ngã từ trên cao xuống. :07: :07: :07: .. em nó còn bé quá xương cốt chưa cứng cáp. :Onion26: . vợ chồng mình tất bật đem con nó vào bv buổi tối. đêm về trằn trọc không ngủ đc mơ thấy con không đi đc nữa.. cảm giác bất an. thế là 4h sáng bật dậy ngồi research điên cuồng hoảng loạn trên internet.. :156: .. phát hiện ra chỗ bv mình vừa đưa con đi có tiền sử làm chết nhiều chó mèo vì overdose tiêm chích thuốc quá nặng quá liều ... :ghost_002: ... sợ quá nên hôm qua tức tưởng đi rước con về xin cho bằng đc cái giấy xem con nó đã bị tiêm những gi` vào ng` rồi.. vẫn đang lết lết không đi đc.

:Onion14: trưa hôm qua cả nhà chạy long tóc gáy đưa sudo qua Thảo Điền. :run: ... yêu con tôi quá.. hix.. nhìn con nó lết lết mặt ủ rũ chỉ muốn khóc.

meonho124

Đi Muôn Nơi
Anh , chị đã lấy nhau , vợ chồng rồi cơ ạ , thế thì chắc hơn tuổi em rồi , em mới tn đi làm thôi cũng già rồi sn 90 .

Khổ thân bé SuDo , mèo con hay nghịch ngợm nhà nhiều tầng thật khó canh nó , nên nếu ở nhà khác mấy tầng em phải để mấy đưa mèo trong phòng đóng cửa lại , hoặc đi lại tự do ở tầng trệt thôi .

Dù sao bé còn nhỏ , chưa nặng cân , lực ngã cũng còn đỡ hơn , và đang phát triển thì các vết thương sẽ chóng lành hơn .

Cầu cho những điều an lành đến với thằng bé .

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
:lau_mo_hoi: hi`h. chị ở trong apartment em ơi, không có cầu thang. Nhưng ông bạn đến nghịch thấy nó thích chơi cây cat tree, mà em nó bé nên chưa có leo trèo lên cao như các anh, nên đem nó để lên trên cao nhất cho sudo chơi, xong nhỡ quay đi chỗ khác và em nó nhảy xuống. từ khoảng 1.5m thôi. :ngoi_xom: . choáng váng.
hôm nay ghé thăm sudo. trộm vía thằng bé trông đỡ đỡ. bác sỹ bảo theo dõi thêm vài ngày nữa mí biết đc.

^^" chị hơn em 2 tuổi, cũng vừa lập gia đình đc gần nửa năm nay thôi.

meonho124 said:
Anh , chị đã lấy nhau , vợ chồng rồi cơ ạ , thế thì chắc hơn tuổi em rồi , em mới tn đi làm thôi cũng già rồi sn 90 .

Khổ thân bé SuDo , mèo con hay nghịch ngợm nhà nhiều tầng thật khó canh nó , nên nếu ở nhà khác mấy tầng em phải để mấy đưa mèo trong phòng đóng cửa lại , hoặc đi lại tự do ở tầng trệt thôi .

Dù sao bé còn nhỏ , chưa nặng cân , lực ngã cũng còn đỡ hơn , và đang phát triển thì các vết thương sẽ chóng lành hơn .

Cầu cho những điều an lành đến với thằng bé .

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
hixxx cái chỗ pet care bên Hưng Vượng có lịch sử làm chết chó mèo hả P...hixxx hồi đó N tốn cả mớ tiền cho thằng Lou ở đó rồi...mà rốt cuộc nó vẫn ko qua khỏi :(

chúc Sudo mau lành bệnh để đợt sau đi off nha :)

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
ah` không phải bên petcare HV đâu N. P nói chỗ new pet hospital ở Đặng Dung ấy. :Onion09: . cứ google tên bv này là ra 1 đống horror stories, tây ta đủ cả.. hờ.. :lau_mo_hoi: .. đc mỗi cái là bv này mở 24/24. nên nhiều khi đêm hôm không có chỗ nào mở đành đem em nó ra tạm, rùi sáng hôm sau chuyển viện.

bgiờ sudo đang ở saigon pet clinic bên q2. hôm qua p vừa cho subeo sang thăm em. :icon027: . 2 thằng nhóc gặp nhau tay bắt mặt mừng líu ríu. subeo bgiờ ở nhà 1 mình la hét om sòm nhớ em sudo với anh sugấu.. haiiz.. .. nhà vắng tiếng bọn nhóc đùa nghịch nhau cũng hơi im ắng.. :haizz:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
ivys said:
ah` không phải bên petcare HV đâu N. P nói chỗ new pet hospital ở Đặng Dung ấy. :Onion09: . cứ google tên bv này là ra 1 đống horror stories, tây ta đủ cả.. hờ.. :lau_mo_hoi: .. đc mỗi cái là bv này mở 24/24. nên nhiều khi đêm hôm không có chỗ nào mở đành đem em nó ra tạm, rùi sáng hôm sau chuyển viện.

bgiờ sudo đang ở saigon pet clinic bên q2. hôm qua p vừa cho subeo sang thăm em. :icon027: . 2 thằng nhóc gặp nhau tay bắt mặt mừng líu ríu. subeo bgiờ ở nhà 1 mình la hét om sòm nhớ em sudo với anh sugấu.. haiiz.. .. nhà vắng tiếng bọn nhóc đùa nghịch nhau cũng hơi im ắng.. :haizz:
ah ah...hix...sao chỗ nào cũng tai tiếng hết vậy trời...tụi nó bệnh rồi biết chở đi đâu đây...huhuhu :Onion07:
người ta nói sudo chừng nào được về nhà P? bên đó thấy làm ăn được ko? Cứ đà này chắc mình đi học bác sĩ thú y luôn quá! trời ơi là trời!!! :Onion26: