• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Em SuMô mới mua hôm qua của mình.

lehung104

Tình hình là hôm qua năn nỉ bà ngoại cho nuôi chó và đã thành công. Bà Ngoại vừa đồng ý là đi mua liên, để lâu đổi ý ^^
Không biết em này thuộc loại nào, nhờ ace đánh giá giùm.
Mình mua ở Lê Hồng Phong Q.10 TP.HCM ( nhìu người nói, ở đây bán cho mắc và bệnh) nên cũng chuẩn bị tâm lý rồi ^^
Ra ngoài đó nó hét giá: 1t8-1t4-1t2 , may mắn là mình đi mua có người dân ở đó chỉ trả 500k-700k tùy theo chó lanh hay khờ. Mình mua em này 750k. Ace có mua loại này thì nhớ hen.
Hiện tại mình muốn mua thêm 1 cái lồng inox để giữ em nó, vì nhà hơi nhỏ. Ace nào có k xài nữa xin bán lại cho mình hoặc giới thiệu chỗ mua luôn hen. Thanks trước!
Mình tên Hùng. 23 Tuổi
Vài tấm hình của em nó chụp lúc gần 12h tối:

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Đẹp , xinh và trông cũng khỏe mạnh!! nhưng để chắc chắn bạn đem đi kiểm tra toàn bộ sức khỏe cho em nó đi nhé! Nghe đến Ba chữ "Lê Hồng Phong" mà cũng phải giật mình rồi, bây h nhìn thấy 1 bé cún đi từ đó về nhà cũng thấy lo lắm ấy! không muốn nhằm nhò hay có ý xấu chê bai gì cún nhà bạn nhưng mình chỉ góp ý thế thôi !! cẩn thận vẫn là trên hết bạn ak

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Một em chó gấu rất kul, mỗi tội mua ở Lê Hồng Phong thì chỉ lo đời bé tàn sớm à...
Chúc am luôn khỏe mạnh...mà bạn nên ra thú y kiểm tra lại toàn bộ sức khỏe của em ý nhé, để em ốm là chết luôn đó...

lehung104

minbeyeu95 said:
chó gấu :)....................................
toypoodle_123 said:
chó gấu lê hồng phong , chúc em nhà bạn luôn khỏe mạnh nha , chứ chó gấu mua ở lê hồng phong dễ chết cực kì , bạn ko nghe tiếng à
^^ mình có nghe mà, vả cũng đã chuẩn bị tâm lý rồi
lovelybobble9xx said:
Đẹp , xinh và trông cũng khỏe mạnh!! nhưng để chắc chắn bạn đem đi kiểm tra toàn bộ sức khỏe cho em nó đi nhé! Nghe đến Ba chữ "Lê Hồng Phong" mà cũng phải giật mình rồi, bây h nhìn thấy 1 bé cún đi từ đó về nhà cũng thấy lo lắm ấy! không muốn nhằm nhò hay có ý xấu chê bai gì cún nhà bạn nhưng mình chỉ góp ý thế thôi !! cẩn thận vẫn là trên hết bạn ak
Kem_Ốc_Quế said:
Một em chó gấu rất kul, mỗi tội mua ở Lê Hồng Phong thì chỉ lo đời bé tàn sớm à...
Chúc am luôn khỏe mạnh...mà bạn nên ra thú y kiểm tra lại toàn bộ sức khỏe của em ý nhé, để em ốm là chết luôn đó...
2 bn này kĩ giống mình nè. Ngày từ khi mình có tham khảo 2 trạm thú y. Trạm đầu tiên: lúc chưa mua - ngta kêu mong xong đem tới ng ta chích thuốc phòng chống bệnh này kia nọ cho. Trạm thứ 2: đã mua rồi đem tới chỗ này - phụ tá bác sĩ bảo, đem em nó về nuôi 1 tuần xem tình hình sức khỏe thế nào rồi hãy đem tới đây. Vì mới mua chưa biết tình trạng em nó sao chích thuốc sợ bị sốc thuốc mà chết này kia nọ.
Mình cũng nghe tiếng Lê Hồng Phong, nhưng thử 1 lần xem sao.

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Em chó gấu, xinh quá! Chúc em nó sức khoẻ, mau ăn chống lớn nhé!