• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Em mún nuôi 1 bé hám trà sữa

muna_le

Member
Như tiêu đề em mún mua 1 bé hám trà sữa cho em hỏi rằng bé có hiền vs dễ nuôi ko??? Em lên mạng vs người ta nói rằng bé rất hiền ẳm bắt ra chơi thoải mái. Nên em lên đây mong ai co kinh nghiệm thì giúp em với...

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Sao em không qua thông tin mà đocđ có gì không hỉu thì chat anh trả lời cho !

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
b nên mua dòng winter white trà sữa sẽ hiền hơn đó
chăm sóc thì b chỉ cần thay lót chuồng và cho ăn thức ăn trộn là đủ
hiện nay các shop có bán rất nhiều loại mà các bé thích đó như RABSTER, NEW AGE,..... và nhiều loại thức ăn lẻ như chese ball ,sâu khô ,kay tee, snack.............

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
hamster chia 3 loại :camp,ww,bear
loài hiền
1:bear khi mua lựa con nào cần chơi được ko cắn . Đuôi không ướt cầm thoải mái thì "xúc".
2: ww nhìu bạn nói hiền chưa chắc dòng này có nhìu loại rất dữ do lai từ ww+camp hay ww bò sữa vv.... Tùy tính cách
3 : loài thứ 3 camp cực dễ trong các dòng khó thuần . Nếu mua từ chủ cũ thấy cầm chơi bình mình chỉ cần đụng vào mùi lạ là " tương cà" ko
nui bé bear thì chuồng cao ít nhất là 40 cm có nắp . Vì khi bear lớn size trưởng thành 18 -20
nui camp,ww thì cao 30 là trung bình có nắp. Hay nui lồng
bear vệ sinh nhìu, ăn nhìu nhưng bự dễ chơi
2 con ww,camp nhỏ đái ị ít ăn ít nhưng ko ị đái ăn ít bằnc robo. Nhưng robo chỉ để ngắm chạy nhanh+khó thuần+ nhỏ chỉ có 4,5,cm max size.