• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Em mèo của mình dạn người quá, giúp mình với

thuonghai007

Hum nay mình mới đón 1 em miu bị bỏ rơi về chăm. Mình mang về thì mới phát hiển a em này dễ tính quá, ai gọi cũng theo nên mình lo em nó dễ bị bắt trộm. Bạn nào bày cách cho mình huấn luyện em nó hễ thấy người lạ là chạy về nhà với.

I♥umeo

T.Viên Năng Động
nhà bạn nếu có phòng riêng thì nên để em ý ở trong phòng bạn à ...!
Hoặc bạn nên xích em ý lại 1 thời gian ...!

txh1403

Phá phách member
Cái chuyện này thì có dạy mình nghĩ cũng như ko thôi,chó hay mèo cái chuyện quấn người nó ăn vào bản chất ,ngấm xừ vào máu tù lúc nó bé tí rồi ý. Nhà mình có 2 con mèo,1 con thì ai gọi cũng theo,ko gọi cũng theo luôn @_@,1 con thì đố ai nó theo ngoài mình,là người trực tiếp chăm và cho nó ăn uống hàng ngày. Gặp người lạ là nó chạy mất tích.....còn 1 con chó nó cũng vậy,bực mình vì nó quá quấn người,ai cũng theo chỉ cần gọi đúng tên,từ những chuyện đó mình suy ra là mấy cái này gần như là khó dậy dc lắm nhưng đương nhiên là vẫn có trường hợp ngoại lệ đúng k....khuyên bạn là nên nhốt,xích cho nó quen nhà đã,chó khôn dạy đã khó huống chi là mèo (bọn mèo ngu lắm mà muhahaha)