• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Em ko hiểu mèo con nhà em bị làm sao nữa. Mọi người giúp với

Mèo con nhà em bắt theo lứa, mấy bé sống thân thiết với nhau lắm hôm trước có người xang xin mèo mẹ em cho xong từ hôm đấy bé kêu dất nhiều. Còn làm nũng muốn được gãi. Gãi nó một lúc thì nó quay da cắn em. Mọi người giúp với nó kêu nhiều với hay cắn người lắm

Chắc nó ko có bạn chơi cùng nữa nên đòi bạn chơi cùng nó thôi mà. Nó kêu vài ngày rồi sẽ hết (chắc là vì nhớ bạn hoặc là vì đến tuổi dậy thì, đòi đi chơi). Lớn lớn thì bạn nên triệt sản cho nó đi nhé.
Cảm ơn bạn. Thế bạn giúp mình cho nó làm quen với con mèo lớn nhà mình nha mình cho bọn nó ở cạnh nhau thì con mèo lớn khè và kêo lên mình dí vào thì mèo lớn nó đánh. Bạn có cách j giúp 2 bé làm quen Nhau thì giúp mình nhé.

kiwi1106

Well-Known Member
Cảm ơn bạn. Thế bạn giúp mình cho nó làm quen với con mèo lớn nhà mình nha mình cho bọn nó ở cạnh nhau thì con mèo lớn khè và kêo lên mình dí vào thì mèo lớn nó đánh. Bạn có cách j giúp 2 bé làm quen Nhau thì giúp mình nhé.
Bạn ko nên bắt ép chúng nó. Bạn cứ để chúng nó tự nhiên, tự khắc nó sẽ quen dần với nhau. Trước đây mèo nhà mình vẫn vậy. Bây giờ chúng nó hòa bình với nhau rồi dù ko ưa nhau lắm (hạp nhau hay ko còn tùy đứa nữa). Loài mèo là như vậy đấy thường thấy có kẻ lạ đến xâm phạm lãnh thổ của chúng nó là chúng nó ghét.