• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Em chuẩn bị nuôi chó cần các bác tư vấn - Chó berger- Update chó mẹ và chó con đây ạ. Các pro cho ý

dohuyluan

Tình hình là sang nhà ông anh thấy có con chó berger to đẹp quá nhưng không biết giống gì. Con cái thì mới đẻ được 7 chú, nhìn đen thui. Em đinh bắt 1 chú về nuôi

Các bác tư vấn giúp em đây là giống cho gì, nuôi dễ hay khó. Chó cái là berger đức. Đây là hình của con bố
:

Lúc trưa sang chụp ảnh. Đánh thức mãi con bố mới chịu dậy. Nhìn cái mặt hơi ngu ngu. Ông anh mình cũng không biết chó lai hay thuần chủng thế nào, nhưng thấy bảo dữ lắm.híc

Chó mẹ và chó con đây các bác ạ. Thánh nào pro, cho em xin ít ý kiến. Các bạn click vào ảnh để xem tó hơn nhé. Sau 8 ngày, chỉ còn 3 chú, chết mất 4 con. Híc

RickyNguyen89

YTC Developer
GSD rồi, Béc Giê Đức đó bạn, bạn chụp nhiều thì người khác sẽ dễ xác định hơn nhé, chúc bạn vui vẻ

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
lanhdung123 said:
nhà a ở đâu vậy? giá 1 e GSD nhỏ là bao nhiu e cũng định mua 1e
hỏi những câu hỏi k liên quan đến chủ đề bị xem là spam nha bạn, bạn cho thêm vài pic chụp hình e nó nữa để mn dễ đánh giá nha, theo như mình nghĩ pé này là GSD đó, chỉ có điều mặt đen thui à

dohuyluan

toypoodle_123 said:
hỏi những câu hỏi k liên quan đến chủ đề bị xem là spam nha bạn, bạn cho thêm vài pic chụp hình e nó nữa để mn dễ đánh giá nha, theo như mình nghĩ pé này là GSD đó, chỉ có điều mặt đen thui à
Đã update chó ảnh cho mẹ và chó con. Bác cho em ý kiến nhé.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
dohuyluan said:
M sợ cái bé bố đó lai r b ạ...B quan sát dáng đứng của bé giúp m nhé,bé đứng chân sau hơi trùng xuống,thành nghiêng ấy...
Bé mẹ chuẩn r,baby thì chưa rõ đc vì cũng chưa rõ mặt. B chụp sát mặt baby nhé,chưa mở mắt đúng ko? B cứ chụp cái ảnh trc mặt cho dễ quan sát nhé...^^
p/s:Nhưng thấy cx ok r,nhìn chuẩn phết...

dohuyluan

Kem_Ốc_Quế said:
M sợ cái bé bố đó lai r b ạ...B quan sát dáng đứng của bé giúp m nhé,bé đứng chân sau hơi trùng xuống,thành nghiêng ấy...
Bé mẹ chuẩn r,baby thì chưa rõ đc vì cũng chưa rõ mặt. B chụp sát mặt baby nhé,chưa mở mắt đúng ko? B cứ chụp cái ảnh trc mặt cho dễ quan sát nhé...^^
p/s:Nhưng thấy cx ok r,nhìn chuẩn phết...
Mình cũng nghĩ chó bố lai, nhưng ko biết lai với dòng chó gì?. Chó bố ở cổ có 1 cái bờm, nhìn như con gấu ý. Chó mẹ thì có vẻ chuẩn. Mà sao mấy con chó con để ra lại đen như chuột chũi thế nhỉ. Chắc phải chờ vài hôm nữa mới mở mắt.

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
dohuyluan said:
Chó mẹ ok , chắc chắn 100% thuần ùi nhưng có vẻ như chó bố hem thuần cho lắm thì phải, mí pé này độ thuần chừng 98% theo như mình đánh giá ^^ nhưng mà chó con thì nhìn khá ok ùi, đợi nó mở mắt chụp hình + up lên nha bạn

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
dohuyluan said:
Mình cũng nghĩ chó bố lai, nhưng ko biết lai với dòng chó gì?. Chó bố ở cổ có 1 cái bờm, nhìn như con gấu ý. Chó mẹ thì có vẻ chuẩn. Mà sao mấy con chó con để ra lại đen như chuột chũi thế nhỉ. Chắc phải chờ vài hôm nữa mới mở mắt.
Bé này độ lai chó ta à,trc nhà m cx có nuôi, hix,mặt chó ta ấy...Lông bé bờm do vẫn có nét GSD mà,lẫn với nhau ra vậy đó...
Chó con mở mắt thì cx phải độ gần tuần nữa,nhưng mà cx ko đổi màu lông à,chó giống cha gà giống mẹ nên thế đấy,hix,gen bố thì lai...
toypoodle_123 said:
Chó mẹ ok , chắc chắn 100% thuần ùi nhưng có vẻ như chó bố hem thuần cho lắm thì phải, mí pé này độ thuần chừng 98% theo như mình đánh giá ^^ nhưng mà chó con thì nhìn khá ok ùi, đợi nó mở mắt chụp hình + up lên nha bạn
Ko đc 98% đâu bé,bé này độ 80-90% à,bé này mới đầu nhìn c tưởng chủ top hỏi có phải chó ta thật ko ấy,hix...
Báo số chưa bé?