• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Em có vấn đề mún hỏi gấp,mong mọi người quan tâm!

mun16487

Tình hình là hum wa e mới mua một 1 Alaska 2,5 tháng tuổi. Có sổ tiêm phòng đầy đủ, mà toàn tiếng TQ nên e cũng chả hỉu lắm. Về thấy em ý chạy nhảy ghê lắm, ham ăn nữa. Tối đầu tiên thì thấy phân lỏng sệt,hnay em theo dõi thì thấy phân rắn hơn,mừng wa. Nhưng người bán ng ta dặn 4 tháng nữa mới đi tiêm 1 mũi 7 bệnh. Nói chiện với bạn e thì nó bảo làm gì có con nào mà 4 thagns sau mới tiêm nữa. Người bán thì dặn 2 tháng đầu không cho ra ngoài đường, e nghĩ sao mà lâu vậy. Còn bạn em lại bảo 5 ngày nữa cho ra bác sĩ kiểm tra sổ tiêm xem thế nào. ( Em cún nhà em được mua tại nhà riêng nhà mọi ng, không fai mua ở BM - HM đâu).
Trong sổ tiêm,thì e thấy có 3 tem tiêm ( chắc là tên thuốc) như dưới hình...

Ai hiểu biết về vấn đề này cho em xin ý kiến đi. Em đang lo quá!!!

yenanh08

Bạn nuôi ở nhà cho ăn chín và uống sôi trong vòng một tuần, nếu sau 1 tuần bé thật sự khoẻ mạnh, ăn uống bình thường và đi phân tốt thì mang ra bs thú y tiêm lại mũi carre cho cún. Theo mình biết thì các tem đó là tem của vaccin ngừa bệnh đó nhưng để chắc minh cứ mang chó đi tiêm ngừa lại . Chúc cún con của bạn mạnh khoẻ

mangaka

YTC Developer
bạn này lập topic hỏi rồi mà. Bạn nên xóa 1 trong 2 topic đi nhé