• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

EM Ở TẬN HÀ GIANG KO CÓ BS THÚ Y. MỌI NGƯỜI GIÚP EM VỚI

loanga

Em mới chuyển con kent từ hà nội về trước đấy thì nó đang bị tiêu chảy nhưng vẫn ăn uống bình thường, phân hơi lỏng nhưng không có máu. Em vẫn đang cho uống thuốc đi ngoài.
em chuyển nó về hôm thứ 4, chiều hôm nay, thứ 5 em có tắm cho nó.
Buổi chiều cho ăn cơm, nó vẫn ăn như bình thường, nhưng đến 8h30 thì nó bị nôn ra hết, nhưng chỉ nôn cơm mới ăn không kèm theo máu.
Em có cho nó uống nước đường với men tiêu hóa.
Mọi người tư vấn giúp em xem bây giờ em phải làm thế nào?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Vậy thì nhờ ng chuyển thuốc về Hà Giang cho. Bạn nên mua sẵn một số thuốc như các loại kháng sinh, thuốc tiêu chảy, tiêu hóa.
Bạn cũng nên mua 1 bọ test care về thử cho an toàn.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Bé mấy tháng r hả b? B mua chó nhà đẻ hay như nào,với cả nếu đc tiêm các bệnh cơ bản r thì đỡ lo hơn...
Sao bé mới về nhà mà b đã lôi ra tắm thế,nên để vài ngày cho bé quen 1 chút,như vậy mới ổn...M đoán bé nhà b có thể bị rối loạn tiêu hóa hoặc bị cảm,nhưng mà ko lo lắm,b cứ cho ăn cơm ấm bt,hạn chế ăn linh tinh thì vài ngày tự khỏi nhé...
p/s: Mua thuốc thì cx tùy loại bệnh thôi,mua chung chung r lúc cần đến (thường thì chó nhỏ mới bệnh nhìu,đến lớn mà để lâu dùng lại ko đc) thì ko bít cách dùng và liều lượng...M khuyên b nên tham khảo và lưu sẵn vài số của các bs uy tín,tốt ở HN,để khi cần nhờ tư vấn sẽ ok hơn ^^
Chúc bé mau khỏi...