• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

E NHẬT LÙN NHÀ MÌNH NÈ

superjellyfish

YTC Developer
Nhân dịp tết năm 2009,ba chở mình đi lòng vòng khu trương vĩnh kí và thấy Loobee - bé út trong số 5 anh chị em đang nằm trong trong cái lồng sắt,buồn hiu,ba mình nói đó là do các bé bị cai sữa sớm nên nhớ mẹ.Sau 1 lúc giao dịch,ba xách ra cái giỏ với ẻm nằm bên trong.Loobee là giống chó nhật lùn nên bé xíu,nuôi gần 2 năm mà chỉ bằng con chihuahua mấy tháng ,lông xù trắng nâu,cứ 3 tháng phải cắt lông vì bé lùn mà lông xù nên mỗi lần dài ra là lông phết đất,đến nay mình nuôi em nó đả gần 2 năm mà chỉ có 2 kí mấy,nhìn bé vậy thui chứ quậy lém.Chuyên gia phá cái hòn non bộ của ba mình,hồi mới về,còn hiền,khép nép,e lệ trước chị mèo,chừng 1 tháng sau,một hôm lúc cả nhà đi ăn về tự nhiên thấy 4 chân loobee ướt sũng,người tanh tanh,ba liền chạy lại chỗ hòn non bộ,trời ơi,con cá chép nhật ba mới mua hôm kia bị e nó moi lòi ruột,đầu 1 nơi,bụng 1 nơi,nhìn thấy gớm.Từ đó mỗi lần đi đâu,mình phải nhốt e ý ở ngoài sân,vì vậy nên có lần e nó bị bắt,cả gia đình đi tìm muốn bở hơi tai cuối cùng chị mình thấy bé bị nhốt giữa 1 đám chó lạ khác dưới chân cầu KIỆU,q.1,lần đó mình chuộc e ra mất tới hơn 600k.cái tội nhỏ quá nên dễ bị bắt,sau đây là hình em nó:
View attachment 8254
View attachment 8253
View attachment 8254
Sau đây là các ace của loobee lúc ở chỗ mua chó:
View attachment 8256
bé samoyed mình mua mấy tháng trc:
View attachment 8264 hình ace của bé ở trại chó chỗ mình mua bé
View attachment 8257
View attachment 8258
nhox akita mình được cho từ 1 người bạn thân nhân dịp sinh nhật:
View attachment 8259

View attachment 8260
bây giờ nó to thế này:
View attachment 8261
đây là chó mẹ beagle ,mấy tháng trc có sinh 1 đàn 4 con beagle baby,mình cho hết rùi,để lại mỗi mình em út:
View attachment 8262 chó mẹ
View attachment 8263
cuối cùng là em labrado:
View attachment 8265 con này là của chú mình nuôi ở thủ đức
View attachment 8266 hình loobee lúc mới mua
thanks cả nhà đã theo dõi,

Pilovepet

LOVE ANIMAL
nghe có vẻ không khả thi :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :Onion48: