• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

E mới mua mà chưa biết cách chăm sóc...:-s ai giúp e với :((

LinhBao

tình hình e mới mua con rùa tai đỏ khoảng 3cm dc 2 tiếng e vẫn để nó trong chậu vs ít nước 1/2 nước...1/2 khô vs vài con cá mồi nhỏ nhỏ ....ai chỉ e cách chăm sóc với ..tkssss

llvllooncake

YTC Developer
rùa tai đỏ ăn dưới nước bạn thả nó vào hồ bỏ cá con hoặc băm chút xíu thịt vào cho nó ăn! nhớ kê thêm gạch đá vào hồ để nó bò lên sưởi nắng và ngủ...
ps: rùa tai đỏ ăn tôm, cá, thịt, rau muống

llvllooncake

YTC Developer
mà rùa con nó còn yếu bạn đừng lật em nó lên nữa :sadcorner: ! trước mình cũng nuôi 2 con rùa tai đỏ khôn lắm thấy mình là bơi theo đòi ăn mà từ hồi có tin đồn rùa tai đỏ bị Ecoli nhà ko cho nuôi nữa. Giờ nuôi rùa núi vàng :D

llvllooncake

YTC Developer
Bobeouuu said:
Con này còn bé, bạn cho nó ăn mồi chết nhé, chưa có bơi đi săn dc đâu.
alo tui mới gửi tin nhắn cho ông đó! Giúp tui em rùa núi vàng baby với :go_mo:

LinhBao

llvllooncake said:
mà rùa con nó còn yếu bạn đừng lật em nó lên nữa :sadcorner: ! trước mình cũng nuôi 2 con rùa tai đỏ khôn lắm thấy mình là bơi theo đòi ăn mà từ hồi có tin đồn rùa tai đỏ bị Ecoli nhà ko cho nuôi nữa. Giờ nuôi rùa núi vàng :D
e đập chết cá con r quăng zô e đó đã ăn r hehe .tkssssss bạn nhìu

LinhBao

Bobeouuu said:
Con này còn bé, bạn cho nó ăn mồi chết nhé, chưa có bơi đi săn dc đâu.
tks a nhìu :) mà e chưa làm chuồng cho nó, chỉ mới bỏ chậu vs kê đá lên thôi sáng mai ra cho e nó phơi nắng , e nó tự bò lên ;) mà cho e hỏi thịt gì e nó cũng ăn hả ?

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
LinhBao said:
tks a nhìu :) mà e chưa làm chuồng cho nó, chỉ mới bỏ chậu vs kê đá lên thôi sáng mai ra cho e nó phơi nắng , e nó tự bò lên ;) mà cho e hỏi thịt gì e nó cũng ăn hả ?
Cho nó ăn cá thôi nhé em, cho ăn thịt bò tươi nó dữ lắm, lại dễ bệnh :).

LinhBao

Vâng ạ tks a e biết r ạ ....e bắt cá 7 màu nó đẻ trong hòn non bộ nhà e...đập chết r thả dô cho nó ăn ;) trc e cũng 1 con mà hoa văn bụng đẹp hơn vầy nhìu ( mẹ tặng) cái 1 time nó chóc chóc da tưởng nó bịnh sợ qá quăng lun ( h mới bít nó thay da) :(

llvllooncake

YTC Developer
LinhBao said:
Vâng ạ tks a e biết r ạ ....e bắt cá 7 màu nó đẻ trong hòn non bộ nhà e...đập chết r thả dô cho nó ăn ;) trc e cũng 1 con mà hoa văn bụng đẹp hơn vầy nhìu ( mẹ tặng) cái 1 time nó chóc chóc da tưởng nó bịnh sợ qá quăng lun ( h mới bít nó thay da) :(
sao bạn ko mua cá lóc con ấy :3! cá 7 màu để lớn cho đẹp...2 con tai đỏ lúc trước mình cho nó ăn thịt heo bò sống công nhận dữ thiệt con nhái rớt vào nó phanh thây con nhái luôn :lac_dau: