• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đón bé cưng về nhà ^_^

Chiều nay mình sẽ đón 1 bé mini collie lai chó xù về nhà ^^
Mình nôn bé từ hwa tới h rồi
Bé là chó cái, không biết nên đặt tên như nào đây :">
Không biết phải cbi những gì khi nuôi chó nữa vì đây là lần đầu ( sau khi năm 8t mình nuôi bé cún đầu tiên tới h ) mình nuôi cún ^^
vì nhà nhỏ, mình sẽ đem bé lên gác ở với vc mình. hy vọng bé sẽ hp trong ngôi nhà này hihi
Ngóng bé về :">

cat29

Ngoc Anh
Chuẩn bị sẵn chỗ ngủ (khăn hoặc quần áo cũ để lót), khay nước, khay thức ăn, dây cột fòng trườn hợp pé chạy lung tung. Trước hết nhiu đó là đc rồi bạn, vs tinh thần thương iu chăm sóc pé nữa, hìhì. Thấy bạn nôn mình cũng nôn nao theo, nào pé về nhớ chụp hình up lên cho mọi ng chiêm ngưỡng nhé ^^

Hỳ, tks bạn :"> ( bé mèo của bạn thý cưng quá)
Bé là con lai giữa papa là chó mực, mama là mini collie nên lông bé hơi xù, có màu xám đen
Bé đc 2 tháng rồi chưa chích và sổ lãi gì cả :(
chắc phải đem bé ra bs thú y quá. ko biết ở bình thạnh có chỗ nào uy tín ko nhỉ?
Chiều nay 6h đón bé rồi dắt bé đi mua vật dụng luôn :">
*nôn nao*

7h tối hôm wa mình đã đón bé về ^^béna nằm im ru bà rù
chắc do mưa lạnh và vì lạ nhà
về ko hiểu sao bé cứ ngủ và ngủ
Nhưng đến 1h khuya... bé dậy và sủa ăng ẳng >"<
Phá đủ thứ hjz hà, bé hiếu động lắm, đòi chơi, đòn giỡn, đòi nằm nệm với mình
bé ko chịu cột lại và nằm 1 mình
:(
Bé đc 2 tháng, nặng 900gr nhé ^^
cả nhà ai cũng thương và khen bé khôn, 2 chân sau bé có cái cựa 2 móng kép đó :X
Nhưng vì khuya bé quậy quá, sủa làm ox ngủ ko đc, hnay ox đòi đem cho rồi :(
M.n ơi có cách nào giúp mình ko huhu
mình cho bé ở trong phòng, nhưng bé rớt ra 1 con ve và làm nệm mình nằm ngứa hết cả người
bên nách bé có 1 đốt ghẻ nữa :( tội nghiệp còn nhỏ do chủ cũ cho bé ở dơ T_T
phòng mình = ván ép chứ ko phải = gạch, việc lót cho bé đi vs thật rất khó :(
nếu ko tìm ra giải pháp chắc tiễn bé đi quá :((

Hwa chị ẵm Misa đi chích mũi caree đầu tiên ^^ Misa ngoan lắm, về nhà mệt nằm ngủ li bì
c cứ tưởng e bị gì, hóa ra là td do thuốc
c lại phá e dậy, phù ~ e vẫn là Misa quậy quọ của ngày nào :D
e mới 2 tháng mà khôn nức ruột
Mặc dù mới đem e về có 3 ngày thôi nhưng e tiếp thu rất lẹ, e đã biết nghe tên của mình. chỉ cần dạy e 1 2 lần là e nhớ
c gõ chén là e biết chạy tới ăn
đang ngủ mà c kêu Misa Misa là e ngoi đầu lên rồi chạy tưng tưng lại chị, quấn quít bên c, c vui lắm
c ko ngờ c dạy e bắt tay mà e biết đưa tay lên mới mắc cười =]]
mẹ c nhìn còn ngạc nhiên
c mua vòng vs dây cột cho e, cột 2 lại 1 chỗ vì sợ e nhỏ bé quá bị m.n đạp :(
mới đầu e ko chịu, la hét um sùm, nhưng sau đó e mêt rồi nằm phè ra ngủ
từ đó, e đã wen với việc bị cột lại 1 chỗ
cứ sáng c xuống nhà kêu tên e, là e nhảy tưng tưng lên
đòi leo lên lầu :( e sợ ở dưới nhà 1 mình...c biết nhưng c ko đem e lên lầu đc...
Misa cứ mãi ngoan như thế nhé :X

Misa đã cho ngta rồi :((
vì ba mẹ ko cho nuôi, mình bị chửi quá tức quá đem misa cho ông anh họ, ông ý bảo cho bạn ông ý nuôi :(\
cơ mà đc 1 ngày ông ý gọi mình nói misa bị 3 con chó lớn nhà ngta cắn quá, kêu mình wa nhà lấy. mình wa lấy thì ông ấy bảo để ngta coi 2 ngày nữa, có hòa đồng đc với mấy con kia ko
rồi 2 ngày mình hỏi ổng, ổng bảo mai đem wa cho mình. tới mai rồi vẫn ko có, mình gọi hỏi thì ổng bảo 2 ngày nữa :( mình ức quá xin sdt của cái ng` kia thì ông ấy bảo mình là cái thứ j mà đòi nc với ngta. mình ức quá chửi ổng 1 trận :(
huhu mất misa rồi :((

hamster bò sữa

hamster bò sữa
zay bay gio b

TieuThanh95 said:
Misa đã cho ngta rồi :((
vì ba mẹ ko cho nuôi, mình bị chửi quá tức quá đem misa cho ông anh họ, ông ý bảo cho bạn ông ý nuôi :(\
cơ mà đc 1 ngày ông ý gọi mình nói misa bị 3 con chó lớn nhà ngta cắn quá, kêu mình wa nhà lấy. mình wa lấy thì ông ấy bảo để ngta coi 2 ngày nữa, có hòa đồng đc với mấy con kia ko
rồi 2 ngày mình hỏi ổng, ổng bảo mai đem wa cho mình. tới mai rồi vẫn ko có, mình gọi hỏi thì ổng bảo 2 ngày nữa :( mình ức quá xin sdt của cái ng` kia thì ông ấy bảo mình là cái thứ j mà đòi nc với ngta. mình ức quá chửi ổng 1 trận :(
huhu mất misa rồi :((
an nhan lai bé chưa :hmmm: :hmmm: :hmmm:

bowie

meo meo con mều
Trời ơi hạng người gì mà ngang ngược, khinh người, bố láo thế nhỉ. Nếu là mình thì sống chết cũg phải đòi đc pe, ở với hạng người đó pe sẽ chẳng đc chăm sóc đàng hoàng đâu, hjx tội nghiệp qua. Mình nhìu chuyện góp ý tý nha, bạn nc lại với anh họ bạn nhờ og đòi lại, k thì đưa cho thằg cha bố láo kia ty tiền để chuộc pe lại rồi từ từ tìm chủ khác cho pe nha, hiazzz vì mìh sợ nếu bạn k làm hết lòg bạn sẽ ân hận như mìh mất, vì mìh đã từng ở hoàn cảnh như vậy ( câu chuyện của mìh k giống bạn ) mười mấy năm rồi nhug mỗi lần nhớ lại mình vẫn ân hận tự trách cho tới bây giờ, cho nên giờ mình nuôi pe nào thì dù cho có j mình vẫn sẽ k giao cho ai hết, k nuôi đc thì từ đầu mìh k nuôi. K phải mìh nói vậy là trách bạn đâu, đọc bài bạn từ đầu mìh pít bạn thươg pe lắm, mìh pít bạn cũng chỉ vì hoàn cãnh bắt buộc thôi.
Cố gắng làm tất cả nhữg gì có thể để tìm lại pé nha bạn, rồi mình sẽ tìm 1 mái ấm khác cho pé. Chúc bạn sẽ dàh lại đc pé nhé

mẹ mình sợ mất lòng người trong nhà ko cho mình kiếm chuyện, kêu kệ đi, mình ấm ức ko ra mặt đc
ông ấy kêu mình yên tâm, ngta ng hoa, mê tín lắm, bé có móng đeo, khôn vs lanh, ngta chăm kỹ lắm, wa bên đấy nghe bảo bé đc cho vào phòng ở, đĩa của mình ko ăn, ăn đĩa của ngta, bị ngta đè xuống la làng, chủ nhà chạy ra ẵm bé đi, sáng dậy mấy con cún bự bị oánh tét đýt ...
mình hy vọng bé đc sống tốt :(
bé ở với mình ngoan lắm, cột lại im ru à, sao wa bên đấy nó quậy quá >"<
ngta ẵm đi bv khám thì phát hiện bé bị bệnh rận, nghe đâu bé đc xịt bột j đó h hết rồi...
haiz!
mình còn nhỏ, bất lự với e ấy...
chỉ mong ngta đối xử tốt với bé