• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

doberman

danptcoal

mình nuôi em nó được 2,5 năm nặng 35Kg không biết em nó dòng gì có phải doberman không? bác nào cho em biết với. như vậy em nó có bị còi không

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
b cho thêm ít thông tin và ảnh nữa nhé
nếu e nì là dob thì có vẻ hơi gầy( nhìn hình mình đoán là đực, là cái thì bỏ qua nhé)
nếu ko thì có lẽ là lai b à

Like_PQ

Member
danptcoal said:
mình nuôi em nó được 2,5 năm nặng 35Kg không biết em nó dòng gì có phải doberman không? bác nào cho em biết với. như vậy em nó có bị còi không
Tôi không xem được hình của bạn post trên đây . Tuy nhiên cũng chia sẻ với bạn đôi điều. Bạn cũng nên xem lại vấn đề dinh dưỡng cho dob của bạn , Đối với giống dobermann không nặng thịt , có nghĩa là không mập . Nhưng cơ bắp phat triển rất tốt . Đó cũng là lợi điểm của doberman rất tích cực họat động , và đây cũng là yếu tố làm tăng trưởng tốt cho cơ thể .
bạn nên tìm môi trường rông rãi , thoáng để tạo điều kiện cho dob được chạy nhảy . Nếu không có điều kiện về sân bãi cho chó rèn luyện cơ thể . bạn nên tập cho dob chạy theo xe honda với dây dẫn , đây cũng là môn mà dob rất thích . nên nhớ , lúc ban đầu nên tập theo cường độ vừa phải ( đừng lên ga chạy nhanh quá ) , từ từ hãy tăng vận tốc theo thời gian , có thể lập thời khóa biểu 1 tuần 3 buổi tập , nên chọn giờ vắng xe , tránh gây nguy hiểm cho chó và người đi đường . Như vậy , cơ thể của dob sẽ hấp thụ dinh dưỡng tốt và hệ tim mạch của dob cũng dần dần sẽ phát triển tốt hơn . Tuy nhiên , bạn cũng cần xem xét , và tìm hiểu "cá tính" của chú dob nhà bạn .
Chúc bạn thành công

thêm thông tin hình ảnh để mọi người cùng biết nhaa