• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Địa điểm mua rùa ở tphcm cho mọi người (cập nhật tháng 3-2012)

yaiba84

Hôm qua có vài bạn pm hỏi a chổ mua Qui/Núi Vàng/rùa mai/rùa 3 gờ: Sẵn cái topic này và để thông tin thêm anh post luôn vào đây phần làm dấu sau này cần phần bạn nào đi qua muốn mua có chổ mà mua .

Chú ý : chỗ bán rùa trên đường Nguyễn Thị Minh Khai bên hông dinh Thống Nhất bị mấy anh CSGT đuổi cổ lâu rồi , mọi người khỏi mắc công đi kiếm nữa nha ....

1) Thỉnh thoảng các bạn có thể gặp rùa ở cổng chùa Ngọc Hoàng này, nhưng giá cũng khá khá :

2/Hoặc Công viên Lê Thị Riêng , bên hông có tiệm cá cảnh Tư Chảy khá lớn, ở đây có bán rùa con rất nhiều chủ yếu cho Sinh viên nuôi chơi chứ rùa xịn thì không có .Giá cả tương đối cũng được túi tiền Sinh Viên.
đường Cách mạng tháng tám, Q10. Tới đây bạn chạy 1 vòng quanh công viên tìm là thấy còn nằm mặt nào của Công Viên thì quên mất tiu .

3/Hoặc bên phải đường Trường Chinh bắt đầu từ ngã 3 Trường Chinh và Cộng Hòa hướng đi Bà điểm Hóc Môn , bên hông Sân Bay TSN có cỡ 30 nhà bán cây cảnh,cá cảnh , chó mèo , rùa, bọ ,nhím ...
Ở đây có con size 10 rất đẹp giá 200k chưa fix , giống con này nhưng bự hơn..

4/ Có 1 nơi chuyên về các loại rùa, trong đó cũng có qui, đó là vĩa hè đường 3/2 đoạn trước cổng rạp hát Hòa Bình, có 1 chị chuyên, sóc, khỉ, chim ưng, đại bàng và rùa, hôm qua mình mới mua 2 cá thể núi vàng ở chổ này: hiện nay chị có rùa đất size 15 đang nhốt trong lồng: bà chủ bán là vợ của đại ca tên thái [ngồi ghế trắng, có đứa bé đứng che], nhà bên quận 8.Chỉ bán từ 8 giờ -> 12 giờ thôi.Trừ lễ hay trời mưa mới nghĩ.

Ra khu bán chim chó ngay Lê Hồng Phong, chỗ gần đụng đường Vĩnh Viễn, để ý những tiệm nào có bày mai rùa trong tủ kính, chạy vào hỏi, họ sẽ dẫn bạn vô nhà lựa rùa.
Giá trên trời nên cần thảm khảo bạn bè hay qua internet trước khi mua .

6/ Nếu có xe và chịu khó đi xa, thì trang trại nhím, rùa, kỳ đà, trăng của ông Ba Huệ ở củ chi cũng là địa chỉ đáng tin cậy, ở đây bán rùa theo ký, giao động từ 300-350kg tùy vào mùa và tùy vào tâm lý của ông huệ, nhưng nói chung, ổng bán đàng hoàng, rùa của ổng có xuất xứ và đa phần trên 1kg/cá thể. Mua rùa của ổng khá an toàn về mặt pháp lý, ổng là 1 gương điển hình của địa phương về chuyển đổi giống cây trồng vật nuôi, bạn thử hỏi a gút 1 phát cụm từ “trang trại Ba Huệ” thì sẽ biết .
Hôm ở ĐN về a đi mua 2 con 3.4kg ở chổ này bị mấy cậu csgt múc 500k vì cái tội đi sai làn, a sẽ post vào dịp khác giờ thì Địa chỉ nhà bạn huệ là: ấp 2, Bình mỹ, củ chi (hỏi đường đi ao cá đồng thạnh, chạy lên 1 đoạn nữa)Chỗ chữ A xanh trong hình.

7)Tiếp là chùa Một Cột, chi nhánh thủ đức, chùa nằm trên đường Đặng Văn Bi, đi từ xa lộ hà nội vào thì chùa nằm bên tay trái, mé xéo là hãng sửa ông thọ.
Ở đây có rùa miễn phí nếu bạn không mê tín .Vào chùa sẽ thấy

Ở chổ này, nơi chóp đỉnh của cái hòn non bộ là chổ bằng phẳng nhất, nơi này vài 3 chú rùa leo lên sưởi nắng, cũng là chổ a đã đưa tay chụp lấy 2 chú núi vàng vào 2 buổi chiều khác nhau, 2 chú size trên 18cm, vàng khè, bỏ thẳng vào túi quần rồi chuồng êm sau khi không quên “cúng dường” lại chùa và mồm thì thầm với ơn trên mong xá tội trộm rùa.
Lần anh đến này, số lượng rùa trong hồ trung chuyển này có vài con hộp lưng đen size 20cm và 3 gờ size 18cm. 2 loại này anh chê…nên hổng thèm ăn trộm..
Nói chơi thôi thật ra rùa trong chùa xuất xứ từ người đàn bà này Chụp từ phía cổng chùa nhìn ra: Bà này chuyên bán rùa cho khách thập phương viếng chùa, phần nhiều mang ý nghĩa phóng sanh hơn vì những con rùa có chữ trên mai đa phần là được nuôi 1 thời gian và ghi từ nhà, còn shop vĩa hè này cung cấp ngay tại chùa dành cho nhu cầu mì ăn liền hoặc tức cảnh sinh tình thương phóng sanh nơi khách viếng chùa.

Sau khi cam kết với địa phượng, đề bô này giờ chỉ có 2 loại là 3 gờ và hộp lưng đen, đa phần size nhỏ giá từ 50-70k 1 con nếu size bự thì phải trên 100K, người ta bán hàng không đúng giá như chợ bến thành, khách mua viếng chùa cũng tuy người và giá cả cùng tùy luôn. Nếu khéo trả thì giá cũng không rẻ hơn như đề cập ở trên.

Nếu ai có sở thích nuôi rùa Chùa ( nghĩa đen lẫn nghĩa bóng ) thì dzô mấy cái chùa lớn ở tphcm canh me bỏ túi vài con là xong đỡ tốn tiền.
Thằng ku bán rùa ở chùa Ngọc Hoàng giờ thấy mình thì gọi là mối, mịa mỗi tội ku chỉ có 2 loại là 3 gờ và hộp lưng đen, giá tương đối rẻ, còn trán vàng thì ku chịu, không thấy trong đời bao giờ ku nói rứa, anh bảo mày lén lén vào hồ trong chùa, múc trộm tao con, nhiêu tao cũng trả, nó bảo em đ*o dám, thánh vật cho sùi bọt mép như chơi .Hô Hô

7/Ra khu bán chim chó ngay Lê Hồng Phong, chỗ gần đụng đường Vĩnh Viễn, để ý những tiệm nào có bày mai rùa trong tủ kính, chạy vào hỏi, họ sẽ dẫn bạn vô nhà lựa rùa.
Giá trên trời nên cần thảm khảo bạn bè hay qua internet trước khi mua .

8/ Nếu có dịp đi qua cầu Bình Điền ( từ tphcm ra chưa đến ngã 4 An lạc) hỏi mấy người bán rùa rắn chim ở hai bên đường , một con vài chục nghìn thui! . Chủ yếu dân xung quanh đi ruộng bắt được đem ra bán .
9/ Hoặc Bạn có thể thông qua các PetShop uy Tín của YêuThúCưng .

onlylove2_95

cái bà ngay chỗ rạp Hòa Bình bán giá ảo thấy mồ =.=" hàng dỏm nữa mua con rùa núi vàng về 2 ngày sau chết weo lun.....CÒn mua con sóc bả lại bán con nhen >"< lúc đó mình còn gà ko bik phân biệt sóc vs nhen :(

đồng chí này đã liều rồi sao ko liều 1 thể? múc đc vài chú "rùa Chùa" rồi mà vẫn còn phải lăn tăn, thuê thằng khác vào múc hộ nữa :Onion07:
sao ko bảo với nó là: anh đây trộm của chùa hoài mà có bị thánh vật đâu? :go_mo:

NguyenQuocPhan

YTC Developer
ôi cảm ơn anh nhiều.nhưng mà em ở hà nội.có anh chị nào ở HN biết chỗ thì post lên cho em với. EM CẢM ƠN NHIỀU LẮM.nhìn mấy con rùa mà thích quá ở HN giá 100-200k sezi nhỏ xinh chắc em súc cả hàng về luôn.

ran_rua

cái bà ngay chỗ rạp Hòa Bình bán giá ảo thấy mồ =.=" hàng dỏm nữa mua con rùa núi vàng về 2 ngày sau chết weo lun.....CÒn mua con sóc bả lại bán con nhen >"< lúc đó mình còn gà ko bik phân biệt sóc vs nhen :(

Uả sao mình chạy khúc đường 3/2 chỗ rạp hát mà có thấy bà nào bán đâu,chạy qa chạy lại mấy lần.Khoảng 9h.Tính lua 1 em núi vàng về nuôi chơi.Mà rùa dỏm là sao bạn?Lúc đó bán giá sao.Để mình biết mà trả giá nếu gặp bã

warrior6a9

YTC Developer
có anh nào biết loại rùa nào tốt, giá mềm (

warrior6a9

YTC Developer
cả ăn nhiều nữa nhé... :">

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Tai đỏ thần chưởng đi bạn ơi. Nó k ngán món j hết :). Và với 200k thì bạn có thể mua được tận ~~~ 4 con lận :D

bocoanh

em cũng định nuôi một em ...nhưng mấy đứa bạn bảo..nuôi rùa xui nên em đang phân vân..
ko piết mấy bác nghĩ sao.

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
em cũng định nuôi một em ...nhưng mấy đứa bạn bảo..nuôi rùa xui nên em đang phân vân..

Nếu nuôi rùa mà xui thật thìỉ chả có cái box này đâu =)))))

:rolleyes: rùa mà xui thì sao có Tứ Linh hã bạn?( Long, Lân , Quy, Phụng). Mình chỉ biết VN xem rùa là con vật linh thiêng nhất đấy cụ thể ( văn miếu- quốc tử giám, rùa hồ gươm v...v )

kenmy

YTC Developer
Theo mình biết con Quy khác còn con Rùa nó khác chắc vậy
Giống như rùa biển với BABA , Và Con Rồng Đất là con Giun

Người ta đang bàn về vụ hên xui, còn bạn thì chả khác nào lạc đề

Thứ nhất : Không ai gọi baba là rùa cả :157:
Thứ hai: rùa biển thì ý của bạn là đồi mồi hay loại gì kể tên ra
Thứ ba: rồng đất là kỳ tôm ( không tin thì check google nhé)
Không biết dựa cột mà nghe.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute

Chị chuyên bán rùa, nên rùa ở nhà bao giờ cũng nhiều hơn người khác, thành ra nếu xui thiệt, thì hiện tại chị đang ở tầng địa ngục thứ 18 rồi :D chứ đâu có ở trên mặt đất như vậy nè.