• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đề nghị mod xóa nick 0973051992 với hành vi lừa đảo !

HuylouisNo1

Tôi tên Huy ..có mua 2 con phoc sóc ở http://www.yeuthucung.com/topic/43623-nh%E1%BA%ADn-d%E1%BA%B7t-cho-alaskan-husky-samoyed-ph%E1%BB%91c-soc-gia-m%E1%BB%81m-nhe/page__p__337651#entry337651 sau khi lừa đảo nó đã nhờ mod đóng TP...và chặn facebook của tôi..tôi đã chuyển 11.500.00 để mua 2 con phoc soc..và nó đã ko gửi cún..hiện giờ tôi còn giấy chứng nhận chuyển tiền..bây giờ tôi có thể ra ngân hàng nhờ họ truy ra cmnd và kiện nó vị tội chiếm đoạt tài sản đc không ạ...xin hãy trả lời giùm em ??????????

rùa đất

T.Viên Năng Động
kiện dc bác ah . nhưng khi ra nhớ gọi theo mấy ông C.A nhé . chứ 1 mình bác ra ngân hàng hỏi họ ko cho biết thông tin của khách đâu :good_job:

HuylouisNo1

kiện dc bác ah . nhưng khi ra nhớ gọi theo mấy ông C.A nhé . chứ 1 mình bác ra ngân hàng hỏi họ ko cho biết thông tin của khách đâu :good_job:

mà ATM này nó mượn của bạn nó !!! nó ở tận quảng ninh bác

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
quất lun kêu tòa mời nó vào tốn mấy trăm ra ngoài đó kiện cũng đc hay mấy triệu cũng đc ta cũng lấy lại đc là phần ít làm cho việc gì hay mua 1 bé cún mới đỡ hơn cho cầm thú hoang dã ăn

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Về việc topic Nhận đặt chó Alaskan , husky , samoyed , Phốc sóc giá mềm nhé ......................................... (Link) thì chúng tôi có cách giải quyết cho bạn như sau:

- Bạn vào box Phàn Nàn - Góp Ý Dịch Vụ Mua Bán Thú Cưng (Link) rồi xem các bài viết kiện cáo về việc lừa đảo. Sau đó bạn lập 1 topic với đầy đủ chứng cứ. Chúng tôi sẽ xử lý cho bạn trong phạm vi diễn đàn.

- Còn nếu bạn muốn lấy lại tiền thì bạn chỉ còn cách liên lạc với công an và những người liên quan để giải quyết.

TRAI CHO A.CHAU

YTC Developer
Hic, sao cái vu lừa đảo này có hoài ma vẫn có người bị vậy ta...tốt nhất khi mua cún nên "thấy mặt đặt tên" hoặc it ra cũng nên bít nhà của họ ở đâu rồi hẵn giao dịch...
...Còn kêu là là ATM thì có thông tin chính xác..sao ko suy nghi đến việc số tiền mình bỏ ra để đến nơi bị lừa "nhờ" điều tra có khi còn cao hơn số tiền mình bị mất...ko có ai mà chay đôn chạy đáo tìm lại tiền cho mình chỉ qua vài cuộc điện thoại đâu....

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Thường nhg vụ mua bán trên mạng!gửi tiền rồi nhg k gửi hàng,cho dù có chứng cứ hoá đơn hay j j thì cho dù có đi tố cáo với CA này nọ thì đảm bảo sẽ k đc xử lý rốt ráo,CA VN mà!ai lại k lạ gì phải k nào!trc hết viết tường trình dài dòng,trình chứng cứ, rồi, sau đó,về nhà đợi đi,rồi cứ thế mà đợi đợi đến khi k còn đợi đc nữa thì thôi!!
Trong phạm vi hẹp còn như vậy huống hồ j thằng lừa đảo lại ở 1 tỉnh thành khác!
Mình nói vậy,k mún dập tắt niềm hi vọng của chủ topic,nhg sự thật là như vậy!
Thôi thì cứ nghĩ của đi thay ng!
Còn nếu mún trình báo thì cứ trình báo!biết đâu lại gặp đc lực lượng CA liêm chính,cần mẫn thì sao!