• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đề nghị BQT 4rum YTC cho xin hướng giải quyết 2 nick này.

shine_tran

Thứ 1 là tran_vinh90 :

1 người chuyên đi soi mói chuyện đời tư cá nhân rồi bô lô ba la lên và đã bị Hamstervn.net và Petvn.net cạch mặt.

Shine chính là người band nick him vĩnh viễn tại Petvn.net vì xoi mói đời tư và xúc phạm người khác về những vấn đề liên quan đến 18+.

Và sau vụ đó him đã xuyên tạc lộng ngôn phá hoại topic mua bán của shine.

Thứ 2 là Alopetshop :

Him này ko hiểu vấn đề gì trong chuyện mà lại lớn tiếng phán xét và thậm chí chữi Shine là chó đẻ.

Và 1 thành viên ở HVN tố cáo him như trong hình

Mình xin quote lại :

Xin lổi chứ đừng nói 2 chữ ae nghe **** , loại như e thì k đáng để gọi là ae đâu ..

Đúng rùi con aby a kêu bán 450k .giá shop a bán vậy .
còn đở hơn xách 1 đóng sim rác wa kêu mua 65k 1 sim , vậy mà kêu mua đi bán 2 cái 400k , hajz ...
Nói chung là đi nhiều cũng hiểu , loại ko có công ăn việc làm gì , nên đi mua về bán lại , đi xin về bán lại kiếm tiền thì nói làm gì ( cái này nói có sách nha bà con ) xin 6 con bear trên dd yeuthucung rùi đem về bán lại ....
A là shop thì chuyện buôn bán là bình thường , còn e ...mở miệng là yêu pet , muốn nui để trong nhà có pet ngắm .....cuối cùng theo chủ mới vì tiền hết ...
KO CÓ LỬA SAO CÓ KHÓI ...CÁI THỨ LỪA LỌC NHƯ E ...THÌ KO ĐÁNG ĐỂ A NÓI
CHẲNG QUA MUỐN MỌI NG TRÊN TOPIC XEM ĐỂ CẢNH GIÁC LOẠI NG NHƯ E:)]

up cái đi ngủ nè ......

đây là lần cuối mình nói chuyện với bạn , box mua bán thì đừng đem chuyện cá nhân ra tranh cãi . bạn up bài mình cũng chẳng cám ơn bạn đâu.
bạn còn nhớ ngày quen nhau ko ? bạn đem con aby trị giá 150K đổi lấy 11 bé hams mình !! mình ghé shop bạn chơi thì dắt 2 vợ chồng bạn ăn lẩu , mình trả tiền . bữa sau mời bạn xuống nhà chơi đem bánh , trái và mua cafe bạn uống và tặng bạn 7 bé hams đem về bán .
bạn nên suy nghĩ xem mình có đc gì ở bạn chưa ? hôm mình cần lồng gex thì bạn đòi bán mình 800k/cái . con thỏ bạn hứa bán mình rồi bán cho người khác bạn có giữ lời ko? mình có 6 bé hams bạn muốn mua 40k/bé nhớ ko . mình nói bạn đặt cọc bạn ko chụi - hôm sau bạn gọi mua thì mình cho 4 bé rồi . bạn có uy tín đâu mà giữ cho bạn ? nếu bạn có uy tín thì mình đã mua đc con thỏ của bạn rồi .
còn sim taxi mình mua 200k/cái đó , mình hỏi bạn sài ko thì lấy sài , ăn lời đc bạn chưa mà bạn nói sim rác ? ( sim của bạn đang sài người ta mới gọi sim rác , bạn cứ lên google mà tìm "sim taxi" thì biết giá thôi ) mình bán lẻ có 350k/cái . hơn 100 số lấy về giờ còn 11 số thôi bạn.

mình ăn ko ngồi rồi nên bán sim kiếm sống mà . sim taxi bạn mua đc của ai 65k mình thu hết cho bạn giá 150k.

Bạn xem lại trang 1 coi mấy con aby mình bán ra đẹp hơn của bạn ko . thôi cảm ơn bạn bài học qúy báu , tiền ăn nhậu ko tiếc .. chỉ tiếc mấy con hams đem cho bạn để bạn về bán lại .

cứ suy nghĩ lại cách sống . mình với bạn chấm dứt tại đây , bạn gọi Mod can thiệp cũng thế thôi , thích vặch áo cho người xem lưng thì tùy bạn.

con robo mặt nâu thì bạn nói isa cam . để tụi nó ném đá qúa trời , con teddy bị thiên hạ lên án mà bạn vẫn chưa hiểu ra ah , cuối cùng đăng bán trên 5s chứ ko dám bán bên đây . ừ mình lừa gạt , mình đem 11 con hams ( trong đó có 9 baby ) đem lừa bạn lấy con GP aby trị giá 150k . còn mua cafe cho bạn uống và mời bạn ở lại ăn cơm .
xưa giờ mình mua đi bán lại chứ chư hề nói câu thèm có pet để ngắm nha bạn. Còn mình định mua gp về làm giống nuôi đẻ mà phải bán lại thì nói thẳng đem về gần chục con hôi qúa chịu ko nỗi nên bán hết , giữ lại 2 con nuôi cảnh. May mà ko mua gp của bạn , chứ ko thì ôm hận luôn ...
thấy giá mình bán 200 - 250k ko. chúc bé aby 450k của bạn mau về nhà mới

@bonshop***A là shop thì chuyện buôn bán là bình thường , còn e ...mở miệng là yêu pet , muốn nui để trong nhà có pet ngắm .....cuối cùng theo chủ mới vì tiền hết ...**
Câu này bạn nói ra mà ko biết xấu hổ hả bạn . Đúng rồi chỉ có cái loại như tui muốn có pet ngắm mà ko đủ tiền mua .. đem đồng hồ , gấu bông , trang sức inox cũ đổi pet về tặng bà xã .. mà bà xã thì con nào cũng muốn có hết . Mở miệng ra thì mua tặng bà xã , đem về thương yêu đến nỗi gex ko đám mua cho ăn , toàn ăn cám đở tốn tiền và con nào mà chẳng để giá bán lại . con woodytoy bà xã yêu cực kỳ treo giá 1tr6 đó thôi (khi bán rồi thì theo kịch bản cũ đổi chuồng gex , gấu bông lấy thỏ , chó, mèo về tặng bà xã... trong khi cái chuồng bạn mua bao nhiêu mà đòi bán 1tr2 hoặc đổi ngan woodytoy) , con aby với teddy bà xã cũng mê lắm nên bán 650k ko ai mua . Thậm chí đem cả cái đồng hồ đeo tay dỏm hơn 100k đi lừa gạt đổi con peru . Hồi xưa hams mình cho bạn thì đc , nhưng giờ phút này bạn muốn mua mà mình ko bán thì bạn hiểu rồi đó .
Mình đang dùng những từ ngữ có văn hóa để nói chuyện với bạn lần cuối , còn người ngoài nhìn vào cảm thấy có nên lịch sự với bạn ko chắc bạn tự hiểu . bạn cũng hơn 30 rồi , lớn hơn mình 2 tuổi nên ... thôi kệ .. xưng anh cũng đc..

bạn là shop lớn làm ăn uy tín sao bị thiên hạ ném đá và đổi nick thế , những bài viết của Bonshop về yêu thương pet , mua tặng bà xã sao xóa hết rồi ?
giờ dấu tên chuyển qua nick hamsterQ2 hả bạn . đằng nào cũng bỏ nick nên đem phá đúng ko.
bạn có biết nội quy là dùng nick clone sẽ bị band all nick ko?
bạn có xây dựng đc hams vn hay mua baner của web chưa . người ta ăn của bạn đc đồng nào chưa mà ăn rồi cứ phải giải quyết những vấn đề của bạn . Thành viên trang này ít ai lớn tuổi hơn bạn , nhưng bạn nên học nhiều về cách sống cũng như kiến thức về pet , mod iris và kiwi cũng đã từng góp ý với bạn trong nhiều bài viết rồi đó.

Bạn nào đã đặt nhầm lòng tốt cho him cũng đừng buồn vì lòng người rất khó đoán. Đúng là phải tận dụng mọi cơ hội để đem lại kinh tế cho gia đình mình nhưng kiếm lời từ lòng tốrt của người khác là ko chấp nhận dc.

Và cuối cùng trong topic của Shine nếu Shine có vi phạm nội quy 4rum thì Shine xin lỗi BQT và chấp nhận mức phạt vì lỗi đó nhưng mong là BQT 4rum YTC giải quyết triệt để những trường họp phá hoại và lừa đảo để có 1 môi trường giao lưu giữa các thành viên có đam nê thú cưng.

Thân.

Shine_tran.

Mình thấy b hơi nóng tính và chuyện này chẳng có gì to tát mà khiến b tỏ thái độ vậy cả

Suy cho cùng b kia có hơi dìm hàng b thật nhưng mà b ấy chỉ nói lên suy nghĩ của mình, nếu ko thích b có thể nhờ đến bqt can thiệp

Nhưng cái b alopetshop mình thấy b ấy nói rất thuyết phục và b nên xem lại chính từ ngữ mình nói thì hay hơn là tố cáo b ấy

shine_tran

thuyết phục ở chỗ nào? trong khi him ko có chút gì gọi là kiến thức,ko phân biệt dc các dòng thỏ,nếu bạn muốn biết rõ mọi chuyện mời bạn dời gót qua PVN xem sẽ hiểu. nhưng cái đó ko quan trọng mà đối với mình từ CHÓ ĐẺ là rất nặng vì ai sinh mình ba mẹ chứ ai như vậy là chữi cha chữi mẹ rồi.

Nếu ai chữi cha chữi mẹ bạn bạn cười và nói ờ tui sẽ xem lại chính từ ngữ của mình

bạn sẽ ntn khi bị 1 ng nói bạn ngủ với ng này ngủ với ng kia như là 1 cave?

và điều đó làm cho ng khác có cái nhìn sai về bạn vì trên mạng ai biết bạn là như thế nào?

Mình ko sợ bị dìm hàng đâu bạn,thỏ mình nuôi ko hề dơ.

Tóm lại là 1 ng bêu rếu xuyên tạc những chuyện ko có và 1 người buôn bán trên lòng tốt ng khác.

binlun.smile9x

• Bin bướng bĩnh
+ Thêm 1 ID là 3bizShine . Chuyên đi móc họng ng khác :) Xin Mod hãy làm rõ vụ này . Kiểm tra Topic bên Qùa tặng là sẽ thấy

shine_tran said:

thuyết phục ở chỗ nào? trong khi him ko có chút gì gọi là kiến thức,ko phân biệt dc các dòng thỏ,nếu bạn muốn biết rõ mọi chuyện mời bạn dời gót qua PVN xem sẽ hiểu. nhưng cái đó ko quan trọng mà đối với mình từ CHÓ ĐẺ là rất nặng vì ai sinh mình ba mẹ chứ ai như vậy là chữi cha chữi mẹ rồi.

Nếu ai chữi cha chữi mẹ bạn bạn cười và nói ờ tui sẽ xem lại chính từ ngữ của mình

bạn sẽ ntn khi bị 1 ng nói bạn ngủ với ng này ngủ với ng kia như là 1 cave?

và điều đó làm cho ng khác có cái nhìn sai về bạn vì trên mạng ai biết bạn là như thế nào?

Mình ko sợ bị dìm hàng đâu bạn,thỏ mình nuôi ko hề dơ.

Tóm lại là 1 ng bêu rếu xuyên tạc những chuyện ko có và 1 người buôn bán trên lòng tốt ng khác.
ừ mình chỉ đọc có vài cái này nên ko rõ sự tình ra sao
mà topic của b lâu rồi ko ai ngó ngàng có lẽ b nên pm riêng vs BQT vào xử lý chứ

Benny so cute

YTC Developer
thế là tôi nặng chứ không nhẹ đâu, đấy cũng ko phải tố cáo j ... nói năg như vậy là quá xúc phạm ng khác :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom:

Thonthon

Diamond Member
kutekiller2010 said:
Sao ko thấy ai xử lí hết vậy
Cảm ơn bạn đã nhắc,mình đã ban vĩnh viễn 2 thành viên này vì tội xúc phạm người khác :)