• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đây là giống chó gì vậy mọi người?

tfptn

Hôm nay qua cửa hàng chó, nhưng bây giờ em không nhớ nó thuộc giống gì, chỉ nhớ là nó thuộc dòng chó chăn cừu Border Collie.
Các bác cho em thêm thông tin về tên giống nó này với
Cũng cho em hỏi luôn là có nên nuôi loại này không, và phối giống thì có khó tìm con cái không

Em xin cảm ơn !

Ảnh chú em đây

tfptn

help me please !
Hôm nay qua cửa hàng chó, nhưng bây giờ em không nhớ nó thuộc giống gì, chỉ nhớ là nó thuộc dòng chó chăn cừu Border Collie.
Các bác cho em thêm thông tin về tên giống nó này với
Cũng cho em hỏi luôn là có nên nuôi loại này không, và phối giống thì có khó tìm con cái không

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
border collie là chó chăn cừu , là loại chó thông minh xếp hạng 1 thế giới , hiện nay thì khá nhìu người nui dòng này nên tìm con cái khá dễ nà , bé này lớn lên khá to , lông dài nên có nên nuôi hay k là tùy vào dk của bạn thui . Theo như mình nghĩ thì pé này k phải là collie nha

viet_u7891

YTC Developer
Chó này mình thấy giống Husky nè.. Loại này rất khôn, nhưng phải dạy...Cần nhiều không gian chạy nhảy khi chó lớn...Giống này khoảng 8t-10t 1 chú, tùy thuộc chó thuần hay lai nha.

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Nhìn chẳng giống loài như bạn nói gì cả! Theo mình đây là alaska, mỗi tội bé hơi bẩn >.< thông tin này mà chuẩn thì mình sẽ gợi ý thêm 1 số thông tin cho bạn về giống này! Nhưng còn tùy thuộc vào đa số m.n có công nhận đây chính là alaska k đã! vì có thể mình nhìn nhầm >> phán sai

ChjP

T.Viên Năng Động
con cho nay lai Alaska rui..nhin co vai dac diem giong cho lai.neu la cho chan Cuu thuan chung phai co giay to thi moi dc coi al thuan chung...ko thi toan la lai tap nham...LA F2

viet_u7891 said:
Chó này mình thấy giống Husky nè.. Loại này rất khôn, nhưng phải dạy...Cần nhiều không gian chạy nhảy khi chó lớn...Giống này khoảng 8t-10t 1 chú, tùy thuộc chó thuần hay lai nha.
con lạy bố, husky mắt xanh. mặt ngầu hơn bố ạ