• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Dạy chó fox đi vệ sinh đúng chỗ...helpppppppppppppp

kamichan

chào mọi người...em fox của mình được 3 tháng tuổi...mình mới nuôi ẻm đc 2 ngày....em ý đi tè đi ị linh tinh khắp phòng....mình làm theo cách huấn luyện chó đi vệ sinh trên giấy như trên mạng...nhưng em ấy không chịu đi trên giấy (dù dưới lớp giấy mới đã có mùi của em ấy rồi).....các bạn giúp mình với...không cứ tè với ị không có quy củ thế này thì chết...T.T........ :sadcorner:

kamichan

e cũng dọa bằng cách quát mắng...dí mũi vào rùi nhưng chắc là chưa đủ độ...tại em ấy bé quá em chả dám đánh đau...xót lắm... :ngoi_xom:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Hờ, bé nhà mình, từ hồi dc 7 tuần tuổi đã bị cho ăn đòn bằng... dép. Giờ rất vào quy củ. Đi tè và ị đều tự giác cào cào vào cửa để mình biết, và mở cửa cho ra ngoài. Các bác chiều các e ý là quá tốt, nhưng cũng phải đúng cách. Ngoan => thưởng, mà hư và không nghe lời => ăn đòn.

kamichan

dưng mà cái con Lợn nhà em ấy....nó không biết ngửi hay sao ấy....bạ chỗ nào là tè chỗ đó.....nên em thấy khó khăn để dạy nó quá ấy... :ngoi_xom:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
dưng mà cái con Lợn nhà em ấy....nó không biết ngửi hay sao ấy....bạ chỗ nào là tè chỗ đó.....nên em thấy khó khăn để dạy nó quá ấy... :ngoi_xom:

Cún mới về mà. Nó phải... tè khắp các chỗ để dánh giấu lãnh thổ chứ, ha ha

kamichan

hiz...2 hôm nay con Lợn nhà em thi thoảng đã tự bik vệ sinh đúng chỗ rùi các bác ạ...lúc thì ị...lúc thì tè rất đúng mà ko cần chỉ bảo...nhưng thi thoảng lại bậy ra ngoài như trước....những chỗ bậy ở ngoài em đã lau sạch vào khử mùi(bôi dầu lên cho nó ghét chỗ ấy..) Liệu nó có thể đi đúng chỗ đc ko các bác? hay chỉ là nhất thời thui? :ngoi_xom: