• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đau xót vĩnh biệt 2 đứa con yêu của mẹ,Clio(28/4/12 - 4/3/13) và Fiona(10/5/12 - 3/3/13)

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Hồi nãy Gold lên nằm trên ngực mẹ, mẹ hát cho e nge bài rửa mặt như mèo, rồi bất giác mẹ nhớ đến con quá Fiona ơi, mẹ nhớ lúc con còn nhỏ cũg hay lên nằm trên ngực mẹ và mẹ lun hát bài rửa mặt như mèo cho con nge, con thích lắm, mắt liêm diêm, nằm nge mẹ hát, mẹ hát rồi con chồm lên hôn mẹ và như mún nói mẹ hát nữa đi, con mún nge nữa, mẹ lại hát và Fiona lại nằm ngoan ngoãn trên người mẹ, mẹ nhớ các con lắm! :((((((((( k bao giờ mẹ quên đc đâu, mỗi ngày có nhg điều xay ra làm mẹ nhớ và nghĩ về 2 con.
Cho dù ntn đi nữa, thì 2 con lun hiện hữu trg tim của mẹ!

thienchip86

YTC Developer
Chia buồn cùng gia đình bạn.nhưng bạn hãy vui lên,vì con người và loài vật chết không phải là đã hết đâu.nó vẫn tồn tại bên chúng ta thôi,trong phật giáo gọi là " kiếp luân hồi" mong bạn bỏ chút thời gian nghe một vài bài giảng sau mình nghĩ bạn se cảm thấy bớt đau buồn hơn.Mình tin là vậy.
http://www.youtube.com/watch?v=S24p2mdgf20

http://www.youtube.com/watch?v=95wrJIpVaCQ

ngolam

Bao Linh 85 said:
Mẹ ko ngờ bây giờ mẹ vào box này k phải để post hình cho tụi con, mà lại để nói lời đau xót vĩnh biệt con, mẹ đau quá, k chịu nữa rồi, sao con lại bỏ mẹ đi như thế này, khóc thì cg khóc rồi, tiếc thương vật vã thì cg đã rồi, nhưng mẹ vẫn ko chịu nổi đc nữa con àh, vẫn phải nói, vẫn phải kể lể tiếc thương về con!!

Giờ đây, ko còn Fiona nheo nhéo bên tai của mẹ đòi vuốt đòi ôm đòi mẹ quan tâm nữa rồi, mẹ đi đâu về sẽ k còn dáng con nhảy thoăn thoắt xuống cầu thang mừng mẹ nữa rồi, sẽ k còn những lúc nge tiếng rầm 1c là biét con vừa trốn đi xuống nhà chơi bằng cáck nhảy qua lại cái thùng tivi to mẹ chặn ngay cầu thang, mỗi lúc mẹ tỉnh dậy đi vô tolet sẽ k thấy bóng con nằm ngủ khoan thai trong chuồng, nửa đêm sẽ k con nge tiếng con cào cát đi vệ sinh, đôi khi con còn bị mẹ la vì cứ bưi hoài cát sẽ làm đổ cát ra ngoài, những lúc mẹ thức dậy con sẽ nhõng nhẽo kêu những tiếng thật dễ thương để mẹ mở chuồng cho ra và con sẽ chạy theo nịn nọt mẹ mãi, thôi thì nhg kỉ niệm với con cứ ùa về, mẹ khóc đến đau cả đầu, chóng cả mặt, giờ xác con lạnh lẹo, cứng đờ nằm đó, mẹ thật bất lực ko thể làm j hơn đc cho con, mẹ yêu con lắm, xin con đừng bỏ mẹ mà đi!

! Mới cách đây 2 tuần thôi, con gái mẹ đã lớn, đã biết mún chồng lần đầu tiên, rồi mới T6 con lại có biểu hiện 1 lần nữa, mẹ còn trách Clio chả bít j, cứ để con gái mẹ nheo nhéo bên tai như thế, mẹ hi vọng mơ mộng về 1 đàn baby con sẽ sinh cho mẹ, mới đây mẹ lên mạng lục tìm lại những clip của chủ cũ con quay lại khi con mới tập bò, tập đi, ngậm ngùi nhớ lại lần đầu mẹ tới nhìn con, lần 2 mẹ tố rước con gái mẹ về. Fiona hay hôn mẹ nhất, mỗi lần mẹ kê mặt gần con thì con lại chồm lên hôn mẹ Mẹ k bít con bị gì, mẹ thấy con ói, mẹ chỉ tưởng con ăn trúng j, ói ra cho hết sẽ đỡ thôi, vì đi khám là chỉ có chích, chích sẽ làm con gái mẹ đau,nhưng con cứ ói cứ ói mặc dù chỉ là nc nhớt, mẹ định mai sẽ mang con đi khám nhưng k kịp nữa rồi, cả ngày mẹ lo chuyện j ko, thấy con nằm mẹ vuốt ve an ủi vài cái, cuối ngày mẹ lau dọn nhà cửa và k thấy con đâu, làm xong đi tìm, con nằm trg tolet lầu 1 mẹ bật đèn bước vào thì con nằm chèo queo, mắt vẫn mở, ng đờ đẫn, cứng đờ, mẹ mới hốt hoảng thật sự, mẹ bắt đầu kêu tên con, khóc và năn nỉ con cố lên, lúc đó bất giác con cg rên lên trg đau đớn cg với tiếng khóc của mẹ, con rặn ói nhưng k đc, con cứ nhờn nhợn, thoi thóp rồi lả đi mấy lần, mẹ lay con dậy, ôm con, rồi con liệm dần trên tay mẹ, chẳng lẻ là con đợi mẹ sao? Còn nẳm đó đợi đến khi nào mẹ đến bên con và con gục trên tay mẹ hay sao, con bắt mẹ phải chứng kiến con gái yêu của mẹ chết đi như vậy sao? Có ai hiểu thấu đc nổi đau này của tôi ko vậy???huhuhuhu :((((((((((

Sáng mai mẹ sẽ chôn cất con ở vườn cây nhà bà ngoại của mẹ, mẹ định hoả táng con nhug mẹ thấy làm vậy tội cho con, cứ như là bắt con phải chết 2 lần, chịu đau đớn 2 lần vậy, con đã chết mà còn thiêu xác con sẽ chìm trg lửa, nóng và cháy rụi hành than, thà là mẹ mang con đi chôn, khi cần mẹ sẽ ra ngồi đó, nơi con yên nghỉ để thăm con thủ thỉ với con còn hơn! Mẹ yêu con Fiona, hi vọng con thoát kiếp này, kiếp sau sẽ đc toàn thiện hơn, duyên nợ của mẹ con mình quá ngắn ngủi! Mẹ mệt mỏi quá rồi!!! .......................:(((((((((((((

1 vài hình ảh kỉ niệm của 2 con trg hàng ngàn tấm mà ba mẹ đã chụp cho tụi con

Ngày 20/6/12 ngày đầu mẹ con mình gặp nhau, ba mẹ vừa đón Clio từ HN về nhà mới

Sau đó ngày 26/6 mẹ đón Fiona về cho con có bạn, cg sẽ là vợ tuơng lai của con

Và 2 con cùng lớn lên theo thgian cùng sự yêu thuơng của cả gd

Đây là hình ảnh gần đây nhất và cũng là cuối cùng của các con

HAPPY BIRTHDAY Clio (28/4/12 - 28/4/13)
Cho dù con đã qua đời, nhưng ba mẹ vẫn làm SN cho con nhu lời hứa!
Mãi mãi yêu con

HAPPY BIRTHDAY Fiona (10/5/12 - 10/5/13)
Mãi yêu con gái của mẹ!

ngolam

co cung moi mat be bibi , no chet vo do bi cho lon can vao mieng can luoi ma chet , co tuong tim minh nhu ngung dap ko tho duoc , bibi cung ngoan va nhong nheo lam , 5 ngay nay ngay nao co cung nho em va khoc , co toi chua lam le cau sieu cho em , de mong em duoc tai sinh kiep nguoi , va em ko con dau don nua , doc bai viet cua con , co thuong con qua , con that nhan tu , co chuc con duoc hanh phuc ba vui len con nhe.

bongbi228

T.Viên Năng Động
chia buồn vs c nhé
E cũng từng đọc topic này mấy lần r mà hok lần nào dám comment
Thực sự là đọc xong thấy bối rối,thấy thương các con nên chẳng nói được lời nào
Em cũng đang nuôi 1 bé,bé khỏe mạnh lắm,ăn uống cũng tốt,nghịch thì khỏi bàn,mà 3 bữa nay bé cứ khạc khạc như mún ói,mà hok ói ra đc,e vuốt cổ cho bé,đưa nước cho bé uống,xoa đầu bé,bé gạt ra,khạc khạc lúc nữa r như nuốt xuống,sau đó thì quay ra giỡn vs e như kiểu nói: con hok sao vậy ak
Em cũng nghĩ chắc bé hok sao nên lại bỏ qua
Tối qa bé ăn cơm cá kho,sáng nay e dọn chậu cát bé thì biết bé bị tiêu chảy,phân lỏng
Giờ e hok biết là bé bị sao nữa,mag ra thú y thì đọc cm lại sợ bé nhỡ bị dính virus ở phòng thú y,hok bệnh thành có bệnh thì chết
Ai hiểu về mèo thì tư vấn dùm e với

Bao Linh 85

I_Like_Pet
bongbi228 said:
Ai hiểu về mèo thì tư vấn dùm e với
Cám ơn e đã chia bùn cg c, đến bgio mà hàng ngày trg những câu chuyện chị vẫn thường hay nhắc đến 2 bé với ox, chị lun nhớ thương về chúng!

Bé nhà e thế nao r, nói như v cg k phải là cứ mang tới thú y sẽ bị nhiễm bệnh rồi cứ thế k mang bé đi đâu e nhé, cg tuỳ trường hợp thế nào, nếu mình cảm thấy k can thiệp chữa trị tại nhà đc thì nên mang bé đi khám, và để tráng bị nhiễm bệnh từ phòng khám thì chúng ta nên chík ngừa cho bé từ 2th tuổi
Mèo đừng nên cho ăn mặn, kho và nêm gia vị như của ng e nhé, có nhìu gia vị cg làm bé tiêu chảy đó
Cám thịt gan j e cứ luộc thôi cho lành nhé
E cho bé ăn cá j thế? Nhớ lấy xương sạch sẽ nha e, đôi khi bé bị hóc xương đó

bongbi228

T.Viên Năng Động
Bao Linh 85 said:
Cám ơn e đã chia bùn cg c, đến bgio mà hàng ngày trg những câu chuyện chị vẫn thường hay nhắc đến 2 bé với ox, chị lun nhớ thương về chúng!

Bé nhà e thế nao r, nói như v cg k phải là cứ mang tới thú y sẽ bị nhiễm bệnh rồi cứ thế k mang bé đi đâu e nhé, cg tuỳ trường hợp thế nào, nếu mình cảm thấy k can thiệp chữa trị tại nhà đc thì nên mang bé đi khám, và để tráng bị nhiễm bệnh từ phòng khám thì chúng ta nên chík ngừa cho bé từ 2th tuổi
Mèo đừng nên cho ăn mặn, kho và nêm gia vị như của ng e nhé, có nhìu gia vị cg làm bé tiêu chảy đó
Cám thịt gan j e cứ luộc thôi cho lành nhé
E cho bé ăn cá j thế? Nhớ lấy xương sạch sẽ nha e, đôi khi bé bị hóc xương đó
bé of e khỏe r c.
Hôm sau e mới biết tối trước con bé ăn vụng nồi cá để trên bếp nên bị đau bụng,cho ăn sữa chua cái là đỡ liền
Giờ lại chảy nhạy,nghịch như giặc,nay còn gào đòi mẹ kiếm chồng cho nữa :03:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
bongbi228 said:
bé of e khỏe r c.
Hôm sau e mới biết tối trước con bé ăn vụng nồi cá để trên bếp nên bị đau bụng,cho ăn sữa chua cái là đỡ liền
Giờ lại chảy nhạy,nghịch như giặc,nay còn gào đòi mẹ kiếm chồng cho nữa :03:
Hì hì, vậy là tốt rồi!
H mà c nge ọ ẹ ói thôi là c xanh mặt rồim sợ và ám ảnh lắm lắm!
Bé đc bnhiu thág r e?

Bao Linh 85

I_Like_Pet
bongbi228 said:
con e lớn r c ơi,15th
đẻ 1 lứa r
hix....nghĩ mà tủi thân quá, 2 đứa nó mà k mất h chắc c cg đã có cháu ẵm bồg rồi e ạh! T_T

123ha said:
Trời ạ,mình ít vào diễn đàn,đến h mới bít mẹ L bị mất 2 bé....hajz,đừng bùn nữa nhé
clio là thằng con trai của thằng ku 34 nhà bạn đấy, con mèo đầu tiên của tớ làm tớ mất ăn mất ngủ lúc chờ đón nó về đấy! nghĩ coi có bùn ko bạn ạh! Sao mà chúng nó bạc phận thế?

meotuti said:
Đọc những dòng tâm sự của bạn về 2 bé mà mình cảm động quá , m không thể ngăn nổi dòng nước mắt vì cách đây 3 năm mình cũng đã từng mất em TUTI nên mình hiểu được cảm giác đau xót mà bạn vừa trải qua ,cố lên bạn nhé ,chia buồn với bạn. :24_002:
mình cám ơn bạn rất nhìu! 2 cháu mất hòii tháng 3 đây thôi, tội nghiệp quá bạn ạh, mình nhớ mãi, thương chúng nó lắm bạn ạh!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
123ha said:
Mình cũng đoán cilo là con của Béo, tiếc quá nhưng b hãy cố quên nỗi buồn này nhé,giữ gìn sức khỏe để còn lo cho đàn con mới nữa :),biết đâu mai mốt con của mẹ L cho ra đời nhiều bé mèo xinh hơn mèo nhà mình nữa đấy.B có đi off t8 này ko?
Lần này mình k đi bạn àh! Hix,,,
Bạn định thgia hả, zậy hem bít khi nào mình gặp đc nhau nhir, hihi

nhokcoi89

Mèo anh lông ngắn !
hic , thế k tiêm phòng thì nguy cơ mắc bệnh này là bnhiu % hả cả nhà ? nhà m có mấy bé nuôi mấy năm nay mà đọc bài nỳ sợ quá