• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Dấu hiệu mèo mang bầu? Sắp đẻ?

lethucsan

Nhà mình có nuôi một em mèo cái. Em í chịch giai từ khoảng 60 ngày trước, mình không biết liệu em có bầu ngay lúc đó hay không nhưng sau đó cũng thấy nhiều dấu hiệu giống trên mạng nói: ăn nhiều (nhiều lắm luôn ạ ._.), đầu ti to với hồng hơn trước, không gào đực nữa. Mình cũng đinh ninh là ẻm có bầu rồi nên chăm kĩ lắm nhưng mà bụng em í chả to ra. Mình đã coi qua các ảnh mèo bầu và chưa thấy có em nào eo thon bụng xẹp như em nhà mình nhưng lúc đó cũng chỉ nghĩ là chắc em í chửa 1 bé thôi nên chưa to lắm. Đến khoảng 5 tuần thì em í có dấu hiệu bới ổ: kêu liên tục, bới thùng tủ đủ kiểu đưa vào chỗ không người yên tĩnh và tối em mới không kêu nữa. Từ đó đến nay thỉnh thoảng em lại vậy nhưng mà cái bụng nó vẫn vậy... Mẹ mình bảo có lẽ trước có bầu nhưng mà chắc sảy rồi nhưng mà nó không biết? Mình cũng nghĩ chắc em không có bầu nữa nhưng mà dạo này ti em í to ra sệ xuống (trước chỉ là đầu ti giờ cả ti luôn) nãy mình nghịch nghịch, nhớ trên mạng bảo mèo sắp đẻ bóp ti có sữa đặc chảy ra thế là bóp thử, không hiểu sao lại có cái nước trắng trắng đặc vs dính chảy ra!!! Vậy rốt cuộc em í có bầu hay không? (Cân nặng của em trước khi chịch giai là 2kg bây giờ là 2,2kg) :(