• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Dấu hiệu mèo động dục

Chip141189

Chị của bé Micky
Bạn nào có kinh nghiệm làm ơn liệt kê giúp mình những dấu hiệu mèo đòi đục với. Mèo nhà mình thấy vài biểu hiện khác thường mà không đủ kinh nghiệm nên khó quá. Mèo nhà mình là ALN được 9 tháng tuổi hôm trước thấy em gào đực mình đã đưa đi phối nhưng hình như chưa được vì về vẫn thấy em nhẩy chồm chồm, chỉ không kêu gào nữa. Cảm ơn các bạn đã xem bài viết!

Namkhanhpk

YTC Developer
Gãi vào cái cuống đuôi của nó ấy. Nó sẽ dùng chân sau đạp đạp. Đi theo kiểu bị què cả 2 chân ấy.lét lét. Còn mèo nhà mình thì nó hay lăn qua lộn lại lắm. Mấy hôm nay mình toàn thấy bé như thế. Mèo nhà mọi người thì mình k rõ lắm

MinhBum

Chip141189 said:
Bạn nào có kinh nghiệm làm ơn liệt kê giúp mình những dấu hiệu mèo đòi đục với. Mèo nhà mình thấy vài biểu hiện khác thường mà không đủ kinh nghiệm nên khó quá. Mèo nhà mình là ALN được 9 tháng tuổi hôm trước thấy em gào đực mình đã đưa đi phối nhưng hình như chưa được vì về vẫn thấy em nhẩy chồm chồm, chỉ không kêu gào nữa. Cảm ơn các bạn đã xem bài viết!
Mình cũng cùng câu hỏi. Bạn nào biết dấu hiệu chung thì chia sẻ với mọi người nhé.

nguyen thu trang

gold member
MinhBum said:
Mình cũng cùng câu hỏi. Bạn nào biết dấu hiệu chung thì chia sẻ với mọi người nhé.
kính thưa các bác có cùng câu hỏi ạ. em xin trả lời cho các bác thế này ạ.
thứ nhất về biểu hiện mèo gào đực ạ: Sẽ có bé kêu toáng lên (thường như trẻ con khóc ) nhưng có những bé sẽ ko kêu. hay cọ ng vào tường hay đại loại chỗ nào làm cho các bé dễ chịu, thường gần chủ hơn, vuốt lưng sẽ chổng mông đầu cúi xuống thấy. định trồng cây chuối :D
Thứ 2: nếu bạn mang mèo đi phối rồi mang bé về bé vẫn có thể tiếp tục kêu nhưng vẫn có thể đã mang bầu nhé. còn làm thế nào biết các bé chắc chắn có bầu chưa cacs bác phải đợi khoảng 1thang mèo mẹ sẽ có biểu hiện rõ rệt hơn

Chip141189

Chị của bé Micky
Cảm ơn bạn nhe! Mình sẽ theo dõi thêm. Bạn nhiều kinh nghiệm có thế cho mình hỏi thêm là nếu bé có bầu mình có nên tắm cho bé không?

Namkhanhpk

YTC Developer
Mèo nhà mình muốn phẩy từ mấy hôm nay rồi. Mình không cho đi. Thế đến bao giờ thì nó hết. Và đến bao giờ thì nó lại muốn nhảy tường đi theo zai....???

meonho124

Đi Muôn Nơi
1 tháng động 1 lần là chủ yếu còn lại cũng tùy bé thờii gian cũng linh tinh lắm . Mỗi lần động khoảng 1 tuần .

Mèo chửa vẫn tắm được nhưng phải thật cẩn thận để tránh bị ốm , vì ốm hay phổi là rất nguy hiểm với miu mang thai . Cho nên nếu bẩn quá thì lau hoặc tắm khô , bằng bột phấn tắm khô , nếu không quá cần thiết thì tốt nhất là không cần tắm :D

nguyen thu trang

gold member
Chip141189 said:
Cảm ơn bạn nhe! Mình sẽ theo dõi thêm. Bạn nhiều kinh nghiệm có thế cho mình hỏi thêm là nếu bé có bầu mình có nên tắm cho bé không?
nếu mèo của bạn có bầu mà bé quá bẩn thì bạn vẫn có thể tắm cho bé nhưng bạn phải thật cẩn thận tránh cho bé hoảng loạn mà chạy nhảy nhiều có thể làm động thai dân đến đẻ non hoặc cũng có thể chết lưu con. còn nếu bé ko quá bẩn thì bạn ko nên tắm ướt cho bé mà nên tắm cho bé bàng sữa tắm khô.

nguyen thu trang

gold member
Namkhanhpk said:
Mèo nhà mình muốn phẩy từ mấy hôm nay rồi. Mình không cho đi. Thế đến bao giờ thì nó hết. Và đến bao giờ thì nó lại muốn nhảy tường đi theo zai....???
chu kì của mèo cái thường là 4 5ngay sẽ chịu đực vào ngày thứ 3 thứ 4. còn vòng quay trung binh sẽ là 1thang/ lan nhung cũng có bé 2thang/lan cũng coe be 10 - 15ngay/lan con tuy thuoc vao tung be b nhé

Chip141189

Chị của bé Micky
Hôm qua mình mới phát hiện bé không những lây giận mà còn lây cả nấm của bạn trai nữa. Mình có thấy bài của bạn về vấn đề nay và sẽ làm theo bạn. Cảm ơn bạn nhiều nhé!

mimi34

YTC Developer
bạn ơi mèo nhà mình cũng vậy,cho đi phối để đấy 5ngày chụp được cả ảnh 2 em ý abc rùi ma về em ý vẫn kêu và cọ người vào cầu thang.không bít em ý đã có bầu chưa.ai biết giúp mình với.

Quynhphuong

Cho mình hỏi là để mèo cái và mèo đực chung nhà thì chúng có phối được với nhau không ạ ? Mèo cái nhà mình 9 tháng rồi còn mèo đực 2 tuổi liệu có phối được không