• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đánh chó chó cắn lại vào tay chủ

Dasani

Mọi người cho em hỏi với chó nhà em giờ có hiện tượng cắn lại chủ.Em đi làm 12h đêm mới về rất là mệt,người thì hôi hám về nhà thấy nó zít zít thế là dắt nó đi vệ sinh,đang đi thì thì tuột xích.Thế là nó chạy lăng xăng,em ko thể đuổi đc ... cuối cùng nó chạy vào trong ngõ hẹp.Em mới bắt được nó ... em ức chế quá tét mấy phát vào bụng nó chỗ gần mông,thế là nó quay ra cắn vào tay em(ko chảy máu).Quả đấy em rất ức vì đi làm muộn đã rất mệt,về thấy nó thế thương nó dắt nó đi vệ sinh mà giờ nó quay ra cắn mình nên ghìm đầu nó xuống đấm nó mấy cái vào mặt.Lúc thả ra nó định đớp tay em,nhưng em né kịp.Lúc cho nó về nhà rồi cho vào chuồng,em có chỉ mặt nó bảo "mày hư lắm rồi,đm tao bán mày ngay ngày mai" xong tét nó cái vào đít,nó lại nghe răng định cắn em.Em bất lực trước con này rồi,e nuôi nó gần đc 1 năm rồi.Em uống gì,ăn gì ngon cũng cho nó 1 ít .Mà giờ nó hư quá,ae có cách nào mách e để e trị nó.Chứ cứ ntn lúc em điên tiết nên em không biết sẽ làm gì nó nữa ???

Bé Mika

Administrator
Administrator
Bạn đánh vào bụng nó nó đau nên sẽ phản ứng lại, nếu hư thì bạn chỉ đánh vào mông nó thôi và nghiêm mặt trầm giọng nói nó sẽ nghe theo,nếu bạn càng tức giận la hét nó sẽ càng không nghe lời, chó hiểu sắc mặt của chủ đó bạn. còn việc bạn đấm vào mặt nó nó quay lại đớp là phải rồi giờ ai đó đấm vào mặt bạn bạn cũng ức chế nói gì con chó. nó bị nhốt cả ngày cuồng chân nên chạy nhảy, nếu xổng sẽ chạy mất, thay vì thế mỗi ngày bạn dành cho nó 5 , 10 phút dong xe máy cho chạy theo hoặc bạn chạy bộ cho nó đi cùng thì nó sẽ ngoan ngoãn nghe lời ban thôi. Kiên nhẫn nha bạn đánh em nó đau quá tội nghiệp :m183: