• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cứu Cún nhà Mình với :((:((:(( Gấp gấp

hieuvuminh

YTC Developer
Cún nhà minh được 2 tháng 5 ngày . Mình mới chích ngừa mũi 6 bệnh cho em 22/08
Hôm nay lúc chiều 6h mẹ mình cho em nó ăn Yaourt .
Sau đó em nó vẫn đùa giỡn với 2 cún khác .
Nhưng đến 10h là em nó bị ói , ói tàn ra đồ ăn . giờ người cún run run , nằm im 1 chỗ , mắt mệt mỏi ..
Mọi người giúp em với ? cho em hỏi em nuôi 3 con , có phải tách ra ko ? nó có lây ko :(:)((
Em xin cám ơn . Sau đây là hình 3 em cún

và Em cún bị ói . hix

thaogacum95

Gà Cúm
bạn đưa em í đi khám đi,và nên tách là tốt hơn.có thể bé bị pravo thì sao :-s ngay cả là tiêm vacxin r vẫn có 1 số chó do có sẵn virut nên vacxin lại như tiêm bệnh vào ng thôi đó

hieuvuminh

YTC Developer
bạn đưa em í đi khám đi,và nên tách là tốt hơn.có thể bé bị pravo thì sao :-s ngay cả là tiêm vacxin r vẫn có 1 số chó do có sẵn virut nên vacxin lại như tiêm bệnh vào ng thôi đó

Cám ơn bạn , mà như vậy có qua khỏi ko huhuhu , chị mình khóc lun rồi . giờ em nó ngủ rồi . hix Sáng mai 7h sáng minh đem nó đi Bác Sĩ . Hy vong em nó qua khỏi , nhìn nó có vẻ mệt mỏi khó chịu lắm :(:)(:)(:)(( Hy vọng hy vọng hy vọng

hieuvuminh

YTC Developer
huhu , giờ em nó ko ngủ nữa , tàn nằm thôi , ói 3 lần luon rồi . 2 lần sau tàn ra nước sêt. sệt có màu nâu nâu thôi hết đồ ăn rồi .
giờ bụng em hóp lại . hix

thaogacum95

Gà Cúm
Nó có bị lạnh ko nhỉ ? nên mặc áo hay ko mặc áo các bạn ơi :(:( giờ hết run rồi :(:)((

bạn mặc áo vào cho bé cho chắc,bé nằm sàn nhà dễ bị lạnh mà :-s tách các bé khác ra là để đề phòng nếu bị bệnh thì ko lây nhiễm thôi. mong là đi khám bé ko sao hết :m084: :m107:

thaogacum95

Gà Cúm
bạn để ý xem bé đi ngoài phân như nào nữa nhé :-ss mình ko phải thú y đâu nhg có tìm hiểu chút nên biết mấy dấu hiệu ko bình thường này là có khả năng nguy hiểm lắm =='

hieuvuminh

YTC Developer
Cám ơn các bạn nhiều , giờ em nó nằm , cứ 1 lúc là dậy ói , lúc nó ói em ra vuốt cho nó , nó cứ ực ực cái bụng và hóp lại . hix tội nghiệp wa:(:)((

thaogacum95

Gà Cúm
Hay là em í bị bệnh đường ruột nhỉ :hmmm: bạn có cho ăn gì lạ ko? hoặc nhỡ chó con nghịch ngợm ăn linh tinh phải thứ gì đó

hieuvuminh

YTC Developer
Hay là em í bị bệnh đường ruột nhỉ :hmmm: bạn có cho ăn gì lạ ko? hoặc nhỡ chó con nghịch ngợm ăn linh tinh phải thứ gì đó

Mình cung ko rõ nữa tại nhà mình thả 3 con chạy trong nhà chơi mà , lúc thì nó cắn dép rồi nhai mấy cái bọc tùm lun lúc như vậy mình tàn lấy ra .vì vậy mình cũng ko rõ nữa . giờ em nó dc tách ra và đang ngủ . mai đi bác sỹ

thaogacum95

Gà Cúm
sáng nay bạn đưa em nó đi khám chưa?họ bảo sao r :-ss

hieuvuminh

YTC Developer
Sáng nay có đi mà bác sỹ ko làm việc =,= họ hẹn ngày mai :( tính đem đi chỗ khác nhưng mới chích ở ông bac sy và có vẻ ông uy tín nhất chỗ minh

thaogacum95

Gà Cúm
bạn xem dấu hiệu có giống bệnh cuối ko nè http://hanoigsd.com/index.php/s-tay-gsd/thu-y/157-bnh-ca-cho-va-nhng-cu-cha-ban-u-p5

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Hix ! Chắc bé ăn bậy rối trúng rồi hoặc bị bệnh gì đó ! Hay ai cho ăn xương hay đồ khó tiêu nên bị thế ! Tốt nhất theo dõi bé , cho bé uống nước đường ! Chờ đến ngày mai đi khám nhớ thức khuya canh bé nha !

hieuvuminh

YTC Developer
Hix ! Chắc bé ăn bậy rối trúng rồi hoặc bị bệnh gì đó ! Hay ai cho ăn xương hay đồ khó tiêu nên bị thế ! Tốt nhất theo dõi bé , cho bé uống nước đường ! Chờ đến ngày mai đi khám nhớ thức khuya canh bé nha !

Cam on các bạn , bé nhà mình chỉ vì ăn bậy nên bị ói thôi . đến hum nay thi khoẻ rồi . 3 con mà ăn hết 1 tô cơm hihi . nô đùa dữ lắm .:D:D:D:D Cám on các bạn nhieu lắm