• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cứu bé chow chow nhà e với các bác ơi :(((((

chowchowsla

Member
Các bác ơi bé chow nhà em đã được 6 tháng tuổi rồi, khỏe mạnh lắm ạ. Hôm rồi e lỡ tắm cho nó rồi cho nó vào phòng điều hòa lạnh luôn, lại sấy ko kỹ nữa thế là giờ chó nhà e bị chảy nước mũi, thở khò khò rồi ạ, e nghĩ là nó chưa bị viêm phổi đâu vì nó ko thể nhanh như thế được nhưng em rất lo chả biết làm thế nào ạ. Các bác có ai có mẹo gì ko ạ? giúp e với nhé. Em xin chân thành cảm ơn ạ :(

chó nhà bạn bị viêm phổi rồi, bị nhiễm lạnh thế thì khả năng bị là rất cao. Bạn mang ra hoàng hoa thán có cái của hàng hanvet chữa khỏi ngay.
P/S : Bác có thể tham khảo thêm bài viết về tính trạng tương tự như cùn nhà bác nhé http://chodep.info/cho-bi-chay-nuoc-mui-va-cach-chua-tri-hieu-qua-nhat/

chokiengdep

Active Member
giờ bn đun 1 nồi nước nóng thật to,pha âm ấm rồi đổ vào thùng lớn cho bé ngâm mình trong đó chừng 10p-lau khô,sấy ấm-uống thuốc cảm của người(tiphi)!