• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún về nhà mới bị tiêu chảy nhiều lần

Mai Kieu Linh

Nhờ cả nhà tư vấn giúp mình, mình mới mua 1 bé lab dc 2 tháng tuổi, lúc mới về nhà bé từ đi phân đặt sang lỏng, mình có hỏi chủ bé thì dc báo do di chuyển đường dài cộng với thay đổi thời tiết và nguồn thức ăn nên phân bé xấu đi qua vài ngày là khỏi. Anh ấy còn hướng dấn cho bé cách trị bệnh là cho nhịn ăn 1 ngày, cho uống men tiêu hóa + uống nước oresol để bù nước + thuốc trị tiêu chảy mua ở tiệm thuốc tây. Mình có làm theo nhưng k thấy dứt nên có gọi bác sĩ thú y tới tiêm thuốc. Lúc tiêm xong thì bé ngừng đi lỏng, trong vòng 3 ngày bé ăn uống đi phân bình thường, nhưng tới ngày thứ 4 dần về sau thì phân ngày càng lỏng lại. Mình cho bé ăn hạt hạt royal canin dành cho chó con trộn ít cơm. Hiện tại thì bé đã bị đi lỏng lại, mình lại tiếp tục cho nhịn ăn và uống thuốc nhưng k thấy đỡ.
Nhờ mọi người tư vấn giúp, giờ có nên gọi bác sĩ tiêm thuốc nữa không ạ, bé cứ bị đi bị lại, thành phần thức ăn này k biết có vấn đề gì không nữa. Đây là lần đầu mình nuôi chó nên k có kinh nghiệm gì nhiều
Nhờ mọi người giúp đỡ

Mai Kieu Linh

đó là men tiêu hóa động vật đó bạn, bé của mình tạm thời ổn do mình bồng đi bác sĩ chích thuốc với lại về mình chỉ cho ăn cháo cà rốt + men tiêu hóa. Ăn ít với lại ăn loãng nên bé đỡ rồi. Không biết sau này thế nào, bây giờ vẫn còn đang điều trị dần dần :). HI vọng ổn

Mỹ Trâm

Bé nhà em hôm nay đi phân đen sệt + ít dịch nhầy đục trong. Em lo quá ạ :(( Hiện bé vẫn nghịch, ăn, chơi, ngủ bình thương ạ. Bé hôm nay ăn no, bụng to ạ. Trong bữa ăn của bé thường hay có thịt.
Cho em lời khuyên đi ạ

Mai Kieu Linh

Bé nhà mình khỏi hoàn toàn rồi các bạn ạ. Bác sĩ bảo lúc bụng yếu thì đừng cho ăn thịt cá gì hết, chỉ cho ăn đồ ăn loãng và chia nhiều bữa nhỏ. Mấy bữa đầu mình nấu cháo cà rốt + ít thịt bò cho có chất. Lượng thức ăn bằng 1/3 bình thường lúc ăn thì trộn chung với men tiêu hóa nữa. Cho ăn tầm 2 ngày là thấy kết quả, hiện tại bé của mình ok rồi ạ, cho ăn các đồ khác cũng k thấy vấn đề gì :)