• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cún nhà em nhát quá :(

choatkul1996

Cả nhà ơi cho em hỏi làm thế nào để giúp cún hết nhát ạ? Em nuôi một chú cún 4 tháng tuổi, thỉnh thoảng nó làm gì sai thì em hay đánh nhẹ vào người nó, e không biết làm thé nó có bị nhát đi không nữa. Nhưng chẳng hiểu sao lúc bạn em đến nhà chơi, mới dậm chân dọa dọa nó tý mà nó sủa ẳng lên, đái, ỉa hết cả ra nhà, người cứ co ro cúm dúm nhìn thương lắm ạ. Mọi người ai có cách giúp cún hết nhát thì giúp em với ạ, em chân thành cảm ơn!

Thonthon

Diamond Member
Chắc cún bạn ít tiếp xúc với người nên vậy thôi.Bạn năng dắt cún đi chơi hơn đi,nhớ dắt vào giờ đi vệ sinh của nó là sẽ dạn người ngay thôi mà............

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Nuôi cún thế thì cũng bực mình nhỉ! Hi vọng lớn hơn nó sẽ khôn ra. Chịu khó cho nó đi chơi. Không thì nhốt nó ở chỗ có đông người qua lại. Tự nó sẽ biết thích nghi với môi trường.

Insa

Yêu chó
cứ ngày nào bạn cũng đưa nó đi chơi thật thoải mái rồi một thời gian sau rồi nó cũng sẽ quen thôi bạn ạ

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
Chắc cún bạn ít tiếp xúc với người nên vậy thôi.Bạn năng dắt cún đi chơi hơn đi,nhớ dắt vào giờ đi vệ sinh của nó là sẽ dạn người ngay thôi mà............
chịu khó chơi vói nó và dẫn no đi ra ngoài ^^