• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cún nhà e lông có vảy và mụn đỏ bụng,....mn vào xem giúp 1 tẹo thui ak

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
cún nhà e là chó cỏ lai vs chó ji ko bik nữa,2 tháng rưỡi hơn rùi,gần 3 tháng,chưa tiêm ngừa mũi nào vì e mới mua về,chủ trước ko tiêm cho bé,bé có các dấu hiệu sau:
1) dưới bụng nổi mụn đỏ,giống như bóng nc tay chân miệng ý,mà ko to,chỉ đỏ thui,ko có mủ,nổi rùi xẹp do bị nó gặm gặm, e đag bôi thuốc dongkwang silkron (mọi người hay gọi là pô mát 7 màu ý),cho hỏi nó bị ji ạk,bsty nói là viêm da,nhưng sao nó chảy nc mũi,ho,giống care,nhưng ông bs nói là cảm thường,vì nó lanh lắm,quậy lắm??????????

2) bé nó có những vảy trắng trắng nhỏ nhỏ như gàu li ti ý,hồi đầu về e ko bik,lúc sau để ý thấy có vài chổ lông thưa thưa ít ít,vạch ra xem thì thấy,e dùng tay cạo và bóc ra,ko bik nó bị ji nhỉ?

P/S: bé nó vừa sổ giun đợt 1,chích trị bệnh cảm ho,

rùa đất

T.Viên Năng Động
bác mua lọ ôxi già nhỏ lên các nốt đó đó vài ngày là hết . tránh cho em nó nghịch bẩn + nằm chỗ ko khô ráo . em lap nhà mình cũng đang bị nốt mẩn đỏ + có mủ dưới bụng . mai nắng ráo tắm xong mới bôi cho em nó vài hôm là xong .
còn phần như vẩy gầu có lẽ là nấm . đi tiêm + uống thuốc là khỏi

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
mà cái vảy trắng ấy có tự khỏi ko nhỉ,vì ba e ra pet mart mua 1 chai dầu tắm 53k,loại chuyên trị ghẻ ,mượt lông ý,ko bik có hết ko,vì hiện h còn đag phải tiêm cảm ho và sổ lãi,chích mũi đầu nữa,nên hao hụt tài chính ghẹ gớm lun ak,