• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cún ỉa đái bậy bạ

khuenice

Mọi người ơi giúp mình với
Tình trạng là mình mới rước một bé cún 2 tháng hơn về nhà. Mình cho bé một cái hộp với chăn trong ý để ngủ nhưng bé ko bao giờ chịu vào trong ý nằm:04:
Bé cứ nằm ra chỗ khác:25:
Và bắt đầu từ đêm hôm qua thì bé ỉa vào trong đó:38:Mình ko biết làm sao đây!!!! Xích bé lại chỗ mình mún bé đi vệ sinh thì một lúc thì mưa, phải cho bé vào:37:
Cập nhật tình hình: mấy phút trước bé lại ị tiếp vào chỗ ý( mặc dù m đã vứt cái chăn lúc trc nó ị vào rồi )

Ai có kinh nghiệm giúp m với

Cám ơn các bạn rất nhiều:byebye:

kitanookami

Thường ở nhà mình, chó mới nuôi mà đi bậy ra nhà thì cho ăn đòn tét đít, tuy nhiên chỉ làm thế 2 - 3 lần thì cún sẽ sợ và lần sau không dám nữa. Cái quan trọng ở chỗ là lần ra tay đầu tiên cần phải nghiêm khắc, tư thế và hành động dứt khoát thì cún sẽ ngầm hiểu rằng chủ đang rất cáu vì hành động vừa rồi của nó và nó sẽ ngừng việc đi bậy.
Nhà mình gần đây cũng nuôi 1 em cún mới, đến giờ cũng mới được 4 tháng và giờ cũng bỏ trò đi bậy rồi.