• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cún con lạp xưởng bị yếu 2 chân sau

bilala

YTC Developer
cún nhà mìh bị yếu 2 chân sau, đứg rất yếu và va chạm nhẹ cũg gây đau, đi khám thì bs bảo bị yếu chân do thiếu canxi và chích bioDexa,Lincomycin ( chích 5 ngày). bé đã chích 1 mũi đầu mà vẫn còn yếu lắm ( chích mũi Lincomycin rất đau ) . mìh sợ chích liên tục vậy bé chịu k nổi. Ai biết về vấn đề này xin cho mìh lời khuyên với, và cho bé ăn thức ăn hoặc thuốc gì để bổ xung canxi. nhà mìh có ng gửi cho họp thuốc Glucosamine của người mìh cho bé ún kèm theo đc ko ?
và bác sĩ nào đã chữa bệnh này hiệu quả ở tp HCM xin chia sẽ địa chỉ cho mìh
xin chân thàh cảm ơn
YH: acma_benem_bilala
sdt: 01647 844 659

nami_2996

bilala said:
cún nhà mìh bị yếu 2 chân sau, đứg rất yếu và va chạm nhẹ cũg gây đau, đi khám thì bs bảo bị yếu chân do thiếu canxi và chích bioDexa,Lincomycin ( chích 5 ngày). bé đã chích 1 mũi đầu mà vẫn còn yếu lắm ( chích mũi Lincomycin rất đau ) . mìh sợ chích liên tục vậy bé chịu k nổi. Ai biết về vấn đề này xin cho mìh lời khuyên với, và cho bé ăn thức ăn hoặc thuốc gì để bổ xung canxi. nhà mìh có ng gửi cho họp thuốc Glucosamine của người mìh cho bé ún kèm theo đc ko ?
xin chân thàh cảm ơn
bạn ra hiệu thuốc chó mèo mua lọ vita-cal cho chó ý, k cần tiêm đâu, chó nhà m cũng hay bị thế mà :) cho uống theo chỉ định 1 viên/1okg nếu chó bé thì bẻ thuốc ra tương ứng vs số cân của bé r pha nc ấm cho bé uống nhé :)

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
bilala said:
xin chân thàh cảm ơn
Bé mấy tháng ròi b...
Bé nhà m vừa chữa khỏi nên có tý kinh nghiệm-Chia sẻ vs b,mong bé mau khỏi nhé...
Mỗi ngày b cho bé gặm 1 cái cổ gà luộc nhỏ nhỏ giúp bổ sung canxi...Ko nên chích cái gì cả vì như thế ít có tác dụng...Ngày 3 bữa cơm nhưng cho ăn ít thoy nhé,cho nhìu chân íu nặng bụng bé ko đứng đc...Cho ăn canxi như b trên nói cx đc (Bổ sung kèm n~ cái m nói)-Nhớ là chỉ 3-4 ngày cho ăn 1 viên,cho ăn tách cách ra nếu ko thì bé bị sỏi thận đó...
Bé nhà m theo chế độ trên khoảng hơn 1th sau mới khỏi,nhưng h bé đã chạy nhảy đc bt nên đỡ phần nào...
Chúc bé mau khỏi nhé ^^

bilala

YTC Developer
bé đc 2 thág 20 ngày r bạn. mìh chích đc 1 mũi chốg viêm và stres, 2 mũi canxi thấy cũg đỡ đỡ nhưg chưa lành hẵn. bs kiu chích thêm 2 mũi canxi nữa. mìh sẽ làm theo cách của bạn nói trên, tks bạn rất nhiều.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
bilala said:
bé đc 2 thág 20 ngày r bạn. mìh chích đc 1 mũi chốg viêm và stres, 2 mũi canxi thấy cũg đỡ đỡ nhưg chưa lành hẵn. bs kiu chích thêm 2 mũi canxi nữa. mìh sẽ làm theo cách của bạn nói trên, tks bạn rất nhiều.
Ừa, chúc bé mau khỏi...
Hix, bé m cx bị từ 2th rưỡi,mấy tháng đầu mầy mò ko đc...để cứ trở trời là bé ko đứng đc...Đến 4th thì bé liệt hẳn,lết suốt...M còn phải bật đèn sưởi 24h/24h,mãi đến hơn 5th mới vừa khỏi...
Chúc b và bé happy ^^

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
bilala said:
bạn giỏi thật đấy. ^^ chắc bé đc bạn yêu thươg lắm
Hix, h bé lớn quậy lắm á,chạy khắp nhà tè bậy...Lúc bệnh thương lắm mà giờ chỉ mún tống đi...
Nuôi chó mà chưa từng thấy bực - Đó là 1 nghệ thuật ^^

oliver_xinh90

cho ăn cổ gà như thế mình sợ nó tham ăn, nuốt chửng luôn thì tiêu đời nó, lần trc mình có làm chết 1 em chó vì tội cho nó ăn 1 miếng thịt gà, ai dè, hó hóc xương................... :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:

haquan1310

YTC Developer
gà thì chỉ nên cho ăn cổ nấu cho mềm thôi b à chứ như mấy cái xương cẳng, đùi gà sắc lắm! nguy hiểm
Hix bé lạp sườn nhà mình 3 tháng mới bắt về cũng đang bị thế, người trông yếu lắm! bụng thì to nhưng xương thì cứ dơ hết cả ra