• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún con 1tháng rưỡi bị ỉa chảy

chunxyh

Bé nhà e gần đc 2 thág .Lúc mag e về là mới có 1thág e cho bé ăn cơm với xúc xích ban đầu thì đi phân bìh thường nhưg tầm 1 tuần là e thấy bé đi fân lỏng. R ngỉ không sao nên k đưa bé đi thú y sớm nhưng 4 ngày liền thấy bé k hết nên cho bé ra bsty chích khoảng 2 ngày thì bé khỏi . Về e cho bé ăn cháo với chà bông nhưng tầm 1 tuần sau thì bé lại ỷ chảy . Giờ e k bít làm sao cả mong cô bác giúp e với
P.s bé chạy nhảy bình thường thậm chí còn ăn nhìu

chunxyh

Bé nhà e gần đc 2 thág .Lúc mag e về là mới có 1thág e cho bé ăn cơm với xúc xích ban đầu thì đi phân bìh thường nhưg tầm 1 tuần là e thấy bé đi fân lỏng. R ngỉ không sao nên k đưa bé đi thú y sớm nhưng 4 ngày liền thấy bé k hết nên cho bé ra bsty chích khoảng 2 ngày thì bé khỏi . Về e cho bé ăn cháo với chà bông nhưng tầm 1 tuần sau thì bé lại ỷ chảy . Giờ e k bít làm sao cả mong cô bác giúp e với
P.s bé chạy nhảy bình thường thậm chí còn ăn nhìu
Điều trị bệnh này thì phải xác định được nguyên nhân mới có cách điều trị thích hợp bạn ạ. Mang ra ngoài hàng thú y người ta cứ làm ào ào, tiêm vài mũi là xong. Ỉa chảy thì nhiều nguyên nhân lắm: nhiễm khuẩn đường ruột, ăn quá nhiều thức ăn, bệnh Care...
Lúc mới về mìh cho bé ăn cơm zới xúc xích với ăn cơm thịt nướng mà lần nào bé củg ăn cho căg bụg mới ngưg

cho con thì đừng cho ăn ngon quá.cũng đừng cho ăn nhiều quá.vì hệ tiêu hóa của cho con k được tốt.cho ăn ngon quá thì cả chó cỏ(chó nhà) cũng bị tiêu chảy.nếu k biết có thể bị kiết(đi ra phân lỏng đỏ như máu)đến lúc đó rất khó chữa.đa phần chó khi bị kiết đều chết.cơ mà bị chết nhiều chó con lắm rùi mới ngộ ra.

ilufev2224

XIN GIÚP DÙM . Mình mới đăng ký hok biết đăng top nên chen vô top xin chủ top bỏ qua!
Mọi người giúp dùm mình CÁM ƠN NHÌU : chó nhà mình hơn 2 tháng hiện tại vẫn sinh hoạt bình thường về tinh thần . Nhưng e nó ỉa chảy có khi phân đen có khi vàng có lỏng có lợn cợn màu đỏ . Có đem đi chích , 3 ngày e k ỉa h thì ỉa lại và có ho khan lâu lâu e nó mún khạc như có xương. M cũng cho nó ăn hơi nhìu và ngon thiệt. Xin mọi người cho m biết nên làm sao và cho bé uống thuốc j để phân bt lại ! Thấy nó bệnh m xót quá mà m k có kinh nghiệm ! Cám ơn !

XIN GIÚP DÙM . Mình mới đăng ký hok biết đăng top nên chen vô top xin chủ top bỏ qua!
Mọi người giúp dùm mình CÁM ƠN NHÌU : chó nhà mình hơn 2 tháng hiện tại vẫn sinh hoạt bình thường về tinh thần . Nhưng e nó ỉa chảy có khi phân đen có khi vàng có lỏng có lợn cợn màu đỏ . Có đem đi chích , 3 ngày e k ỉa h thì ỉa lại và có ho khan lâu lâu e nó mún khạc như có xương. M cũng cho nó ăn hơi nhìu và ngon thiệt. Xin mọi người cho m biết nên làm sao và cho bé uống thuốc j để phân bt lại ! Thấy nó bệnh m xót quá mà m k có kinh nghiệm ! Cám ơn !
mình thì cũng như bạn thôi.nếu chó của bạn mới được 2 tháng tuổi thì thức ăn ngon cũng có thể là nguyên nhân dẫn đến chó bị tiêu chảy.nên bạn cần giảm khẩu phần ăn xuống.rùi mang chó đến cơ sở thú y có kinh nghiệm khám để biết rõ hơn về bệnh tình...

ilufev2224

mình thì cũng như bạn thôi.nếu chó của bạn mới được 2 tháng tuổi thì thức ăn ngon cũng có thể là nguyên nhân dẫn đến chó bị tiêu chảy.nên bạn cần giảm khẩu phần ăn xuống.rùi mang chó đến cơ sở thú y có kinh nghiệm khám để biết rõ hơn về bệnh tình...
Cám ơn bạn. Vì mình sợ nó nhỏ mà chích nhìu quá lờn thuốc . Nên mún hỏi bạn có thể cho nó uống thuốc tiêu chảy của e bé thử . Nhưng k bik thuốc nào ! 3 ngày chích cho e nó liên tiếp 3 mũi thấy tội ! Cám ơn b nha!

LongK

Member
1-Nếu còn ỉa phân lỏng thì ngưng ăn lại.
2-Cho ăn nhẹ như 2,3 thìa cơm 1 ngày + uống nước nhiều. Có thể pha chút đường hay mật ong.
3-Uống mecta ngày 2 gói.
Nếu cứ đi phân lỏng thì cứ cho nhịn ăn,cứ làm theo các bước,đừng nghĩ tội nó mà cho ăn,phải kiên quyết,khoảng 3 ngày xem thế nào rồi tính tiếp.

Lên bác sĩ đề nghị truyền kháng sinh, thêm nước biển càng tốt.
Chúc chó bạn mau khỏi!
Có gì call mình,mình biết thế nào thì chỉ bạn thế đó

2-Cho ăn nhẹ như 2,3 thìa cơm 1 ngày + uống nước nhiều. Có thể pha chút đường hay mật ong.
3-Uống mecta ngày 2 gói.
Nếu cứ đi phân lỏng thì cứ cho nhịn ăn,cứ làm theo các bước,đừng nghĩ tội nó mà cho ăn,phải kiên quyết,khoảng 3 ngày xem thế nào rồi tính tiếp.

Chúc chó bạn mau khỏi!
khoảng 3 ngày là nó chỏng gọng lên trời rùi.chứ còn mang đến thú ý làm gì nữa.cho ăn cháo pha thêm ít muối.

LongK

Member
khoảng 3 ngày là nó chỏng gọng lên trời rùi.chứ còn mang đến thú ý làm gì nữa.cho ăn cháo pha thêm ít muối.
Ý mình là trong 3 ngày giảm thức ăn lại cộng với đi thú y chích kháng sinh và nghe theo sự điều trị của bác sĩ,tại sợ còn cho ăn thì khi đi ngoài nhiều bé sẽ kiệt sức mà chết chứ không phải chết vì bệnh nữa.
Mình đã từng bị chắc cũng hơn chục con,nhìn xót thôi rồi

Ý mình là trong 3 ngày giảm thức ăn lại cộng với đi thú y chích kháng sinh và nghe theo sự điều trị của bác sĩ,tại sợ còn cho ăn thì khi đi ngoài nhiều bé sẽ kiệt sức mà chết chứ không phải chết vì bệnh nữa.
Mình đã từng bị chắc cũng hơn chục con,nhìn xót thôi rồi
mình cũng từng bị mất tới chục con.nhưng mà chì là chó cỏ thôi.

Chó cỏ thì ko quý sao bạn? Nếu đã thực sự yêu động vật thì chó cỏ hay chó mắc tiền cũng đều thương hết thôi...
mình có bảo là k thương đâu.mình rất quý chó.vì thế nhà mình hiện h có tận 23 con chó cỏ lận.đi đâu nó cũng đi theo như 1 đội quân.nhìn mà thích.

ilufev2224

3-Uống mecta ngày 2 gói.

Chúc chó bạn mau khỏi!
Mình đang cho uống smecta . M sẽ làm theo cách của b! Thanks b . Nhưng b ơi nó có ho khẹc khẹc .. ( lâu lâu ) thì phải sao ! M nghỉ do thời tiết nên bệnh thôi . Chứ nó khoẻ . Nhí nhảnh k mệt mỏi !

ilufev2224

Cám ơn các b đã qan tâm ! Nhưng nó ị 1 ngày 2 - 3 lần ! M cũng chỉ cho ăn ít như cháo hay khi nó biến ăn m cho nó vài miếng thịt gà luộc trong cháo ! Vì sợ nó đói !

ngày đi 2 - 3 lần thì cũng bình thường thôi.đừng cho nó ăn ngon quá.k thì lại bị rối loạn tiêu hóa 1 tiếng đi 2-3 lần thì lại khổ.
Cám ơn các b đã qan tâm ! Nhưng nó ị 1 ngày 2 - 3 lần ! M cũng chỉ cho ăn ít như cháo hay khi nó biến ăn m cho nó vài miếng thịt gà luộc trong cháo ! Vì sợ nó đói !

LongK

Member
Mình đang cho uống smecta . M sẽ làm theo cách của b! Thanks b . Nhưng b ơi nó có ho khẹc khẹc .. ( lâu lâu ) thì phải sao ! M nghỉ do thời tiết nên bệnh thôi . Chứ nó khoẻ . Nhí nhảnh k mệt mỏi !
Chó bệnh thì ho là chuyện bình thường,nó còn chạy còn đùa đc thì ko sao đâu,ráng chăm cho nó.

Mà để ý kĩ phân nó như thế nào,có mùi tanh hay không,màu như thế nào, có gì up hình lên để đánh giá tốt hơn.

Và chuyện cần làm ngay bây h là cho đi chích kháng sinh,và hỏi bác sĩ xem có thể truyền nước cho no ko,nếu cho thì ngày nào cũng phải truyền,con chó còn đùa dỡn là còn sức,truyền nc sẽ rất mau khỏi,chừng 3,4 ngày sẽ đỡ chứ chưa hết đc đâu,bênh như bạn nói phải khoảng 2>3 tháng mới hết,tuỳ cách bạn chăm thôi,khi nào chó đc khoảng 5,6 tháng lúc đó nó cơ thể có sức thì nó lướt qua bệnh,và điều cần luu ý là đừng cho nó ở nơi quá nóng hoặc quá lạnh nhé,mát mẻ là đc,nếu mắt có ghèn thì dùng khăn ướt sạch và mềm lau thường xuyên nha bạn,nếu để lâu sẽ bị đục thuỷ tinh thể,thường những chó bệnh hay bị ghèn lắm.chúc cún bạn mau khoẻ.