• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún bị bệnh lạ lắm, tìm hiểu nhiều rồi mà vẫn ko biết bệnh gì cả, các bạn vào xem giúp mình với...T_

viki love suju

Cún nhà mình đc gần 2 tháng, nó bị bệnh 2 tuần rồi, mình đã nhờ thú y chữa mà vẫn không lành bệnh được. BS bảo là bị nhiễm virut gì đó gây tiêu chảy. Bác sĩ chữa 3 ngày thì cún nhà mình khỏi bệnh tiêu chảy, nhưng lại biểu hiện các triệu chứng khác, đáng sợ lắm, lên cơn động kinh: co giật mạnh, tái mặt, người cứng lại, phun nước dãi, hết cơn động kinh thì chạy quanh nhà như mất phương hướng và còn sủa gâu gâu nữa... Ngoài ra, còn bị chảy gỉ mắt, nước mắt, chảy nước mũi nhiều đến nỗi có khi không thở đc, nước mũi có màu xanh, hơi thở khò khè và có rên rỉ. Kún ko tự ăn đc mà phải ăn cháo bằng cách bỏ vào xilanh rồi xịt vào miệng nó, mới đây nó có biểu hiện tốt lên rồi, cái ông thú y đi ngang qua nhà thấy chân sau hơi yếu nên chích cho nó thuốc gì mình ko rõ, rồi sau đó nó bị sưng to ở mõm to, mắt híp, tội nghiệp lắm...h` đây kún của mình bị thờ ơ lãnh cảm vs mọi ng` rồi, hình như giác quan cũng mất luôn, nó bị điếc thì phải, gọi nó ko thèm phản ứng, ai về nó cũng ko thèm mừng rỡ nữa, vẫn phải ăn bằng xilanh. Chỉ thích nằm vào nơi yên tĩnh như góc nhà hoặc gầm giường, vẫn đi tè bt nhưng ị thì ít, nhiều ngày mới đi, ko biết có phải vì toàn ăn cháo nên mới vậy ko :(. Àh chân yếu và đi liểng xiểng, loạng quạng như đi trên mây @.@. h` nó như tự kỷ vậy đó, mình với cả nhà buồn lắm. Có bạn nào có thể hiểu về bệnh của Suju nhà mình thì báo cho mình biết với nha! Mình cám ơn nhiều lắm lắm lắm luôn. Có thể gửi qua mail của mình: tuongvy1989@gmail.com.

lekhoa2812

T.Viên Năng Động
đừng quá tin lũ BSTY chúng là Những NGười vô lương tâm chỉ biết lợi nhuận cho mình cái gì cũng đè ra chích . bệnh nhỏ bệnh lớn gì cũng chích sao chó nào chịu nổi . mong em đó sớm đầu thai

S

shi_kok

Guest
:( tội nghiệp..thôi cho em í thành người chị à :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

tưởng người mà sướng hơn chó à các bác ơi