• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Con mèo của em bị chảy nước miếng thè lưỡi ra ngoài làm sao mà cho nó hết bệnh, ai biết giúp em mau

MEOBICHCHI

Con mèo của em bị thè lưỡi ra ngoài chảy nước miếng suốt ngày, nó đói bụng lắm mà ăn hông được. Em đem qua ông bác sỹ thú y thí ông ấy nói nó bị trầy lưỡi, chích thuốc kháng sinh thì nó ăn lại được rồi ngưng chảy nước miếng. Chích năm bữa luôn tưởng hết, bữa nay ngưng chích thuốc thì nó bị thè lưỡi và chảy nước miếng nữa, đầu lưỡi nó nâu nâu thấy ghê lắm. Ai biết bệnh này có cách nào chửa chỉ dùm em đi, còn ông bác sỹ ổng nói cứ để như vậy ba bốn hôm nó mới hết lận. Nhưng mà thấy ghê quá à hổng biết nó hết hông nữa á. email của em nè BEBUTCHIN@yahoo.com ai biết chỉ dùm em liền đi. em cám ơn nhiều lắm.

thanh_hm89

YTC Developer
MEOBICHCHI said:
Con mèo của em bị thè lưỡi ra ngoài chảy nước miếng suốt ngày, nó đói bụng lắm mà ăn hông được. Em đem qua ông bác sỹ thú y thí ông ấy nói nó bị trầy lưỡi, chích thuốc kháng sinh thì nó ăn lại được rồi ngưng chảy nước miếng. Chích năm bữa luôn tưởng hết, bữa nay ngưng chích thuốc thì nó bị thè lưỡi và chảy nước miếng nữa, đầu lưỡi nó nâu nâu thấy ghê lắm. Ai biết bệnh này có cách nào chửa chỉ dùm em đi, còn ông bác sỹ ổng nói cứ để như vậy ba bốn hôm nó mới hết lận. Nhưng mà thấy ghê quá à hổng biết nó hết hông nữa á. email của em nè BEBUTCHIN@yahoo.com ai biết chỉ dùm em liền đi. em cám ơn nhiều lắm.
bạn có thể post hình khi bé thè lưỡi ra cho mọi người xem được ko? trước khi bị như vậy bé có biểu hiện gì khác ko?

MEOBICHCHI

thanh_hm89 said:
bạn có thể post hình khi bé thè lưỡi ra cho mọi người xem được ko? trước khi bị như vậy bé có biểu hiện gì khác ko?
Không có chụp hình nó được, tại hễ thấy cái máy hình là nó chạy à. Mà nó ăn được buổi sáng nhiều lắm song rồi nó hổng ăn nguyên ngày luôn mà cái lưỡi nó thè ra chảy nước miếng dữ lắm. Ai biết bệnh này chỉ dúp dùm em đi, hổng thôi để lâu quá nó bị nặng luôn á. Ông bác sỹ hổng chịu chít cho nó nữa ổng nói để vài bữa nữa coi nó có hết hông chứ chít hoài hổng có được. Mà hổng chít là nó thè lưỡi ra chảy nước miếng à.

thanh_hm89

YTC Developer
Theo lời bạn nói thì bé còn ăn được. Nếu thấy bé vẫn ổn ngoài việc bé chảy nước miếng thì đừng quá lo lắng. Bác sĩ cần phải theo dõi vài ngày rồi mới áp dụng liều trình hợp lý bạn ah

meomeomun

cho hỏi các bác sĩ ạ
mèo nhà em bị chảy nước miếg nhưng nó khng kém ăn nhưng lại hay ngủ nó cx ít giỡn
lúc em trộn cơm ch nó ,nó ngồi trên chân em mà chảy nước miếng nhiều lắm
khi vừa ăn cơm xong thì nó cx chạy nhảy dc 1,2 phút lại ik ngử ,nó ăn cơm xong thì lại ngủ
mong bác sĩ giúp#thanh_hm89