• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cocker bị nôn , đi ngoài phân màu xanh . Các bác giúp em với :((

Riky0

Em mới đón 1 bé Cocker Spaniel 5 tháng về, được 1 tuần rồi . Mấy ngày đầu về bé nó khỏe mạnh , ăn uống tốt , chạy nhảy như điên nhưng 2 hôm nay tự nhiên chán ăn . Sáng nay còn đi ngoài ra phân lỏng màu xanh , ăn gì vào cũng nôn ra hết. Em đã cho bé tiêm thuốc , uống gluco , oresol nhưng đến giờ vẫn thế . Nhà em còn 1 bé Golden 4 tháng , không để ý nên bé nó liếm phải 1 ít chỗ nôn của bé kia . Em lo quá , các bác giúp em , chẳng may cả 2 đứa làm sao thì khổ :((

gà con

YTC Developer
ăn uống linh tinh bị đường ruột rồi hoăc bị trúng gió . bạn mang ra thú y kiểm tra rồi tiêm cho em nó là nhanh khỏe ngay . nó không ăn thì cho uống it nước đường gluco cũng dc . tách riêng 2 bé ra để theo dõi bé khỏe mạnh kia nhé

longxin2000

•°¤*(¯`°(F)( (Angel of animal) )(F)°´¯)*¤°•
bạn ơi có thể bé đó đã ăn linh tinh, bạn cho bé đi bác sĩ ngay nhé! ! ! Thân

Riky0

Vâng , Em đã gọi BSTY đến tiêm cho bé rồi , bây giờ chỉ biết chờ xem tình hình thế nào thui

giang.pharma

Vâng , Em đã gọi BSTY đến tiêm cho bé rồi , bây giờ chỉ biết chờ xem tình hình thế nào thui
Bạn ơi. Cho mìh hỏi chó nhà bạn được kết luận bị gì thế ạ? Có đỡ ko ạ. Chó nhà mình cũng đang bị triệu chứng này. Đưa đi BS thú ý cũng tiêm cho bé như của bạn vậy đó. Híc. Mà bh tớ phải theo dõi thêm mà lo qá