• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cỏ mèo và bạc hà mèo catnip

sao mình trồng lên ầm ầm mà mèo nó ko chịu ăn nhỉ ?
catnip khô thì mở bao ra lần đầu cho chơi 1 ít thì chịu,phản ứng. qua ngày hôm sau thì lại ko thèm đụng đến và cũng ko có phản ưng gì cả.

mình mua catnip trên taobao ,
1 là đồ khựa thì chất lượng linh tinh, 2 là do con mèo nhà mình nó ko thích.
chưa có cho con nào khác thử nên cũng chưa kết luận dc :)

nhà còn bạn nào thích qua mình cho 1 gói về thử nè

Bao Linh 85 said:
Vậy bạn cứ cắt cỏ nhỏ ra trộn vào thức ăn cho bé ăn cùng xem
hihi. ok. để thử xem. trồng bằng hạt thủy tinh dinh dưỡng nên lên ầm ầm luôn ấy, đợt đầu trồng nó ko ăn cái cứ kệ đó cho nó lớn rồi nó héo. dòm xanh xanh đỏ đỏ vui mắt lắm.. trang trí nhà cũng đẹp :D

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Nguyên Ngây Ngô said:
hihi. ok. để thử xem. trồng bằng hạt thủy tinh dinh dưỡng nên lên ầm ầm luôn ấy, đợt đầu trồng nó ko ăn cái cứ kệ đó cho nó lớn rồi nó héo. dòm xanh xanh đỏ đỏ vui mắt lắm.. trang trí nhà cũng đẹp :D
Hạt thủy tinh dinh dưỡng em mua ở đâu vậy ?

Thân mến.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Pate said:
Hạt thủy tinh dinh dưỡng em mua ở đâu vậy ?

Thân mến.
E nghĩ a ra mấy khu bán cây là có mà, ví dụ nguyen con đường Thành Thái,q.10 rồi dài dài khúc quẹo trái ra Lý thường kiệt nữa!
Or Cộng hoà, có khúc chuyên bán cá kiểng cây cảnh, và động vật lun đó admin

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Bao Linh 85 said:
E nghĩ a ra mấy khu bán cây là có mà, ví dụ nguyen con đường Thành Thái,q.10 rồi dài dài khúc quẹo trái ra Lý thường kiệt nữa!
Or Cộng hoà, có khúc chuyên bán cá kiểng cây cảnh, và động vật lun đó admin
Mấy hạt này anh tưởng là hạt khô ngâm nước rồi nó giữ nước cho cỏ mọc. Anh biết mấy hạt ngậm nước thôi chứ loại có bổ sung dinh dưỡng trong đó nữa thì chưa nghe bao giờ. Em có nghe nó có dinh dưỡng trong đó không ?

Thân.

MsCuteShark

Cỏ trồng này phải cắt ra cho bé ăn không thì nó cạp cả rễ. Cỏ khô thì có con hít xong phê nhăn răng nhưng có con chả có cảm giác biểu hiện gì.

hhoa18

Member
Cỏ mèo (cat grass) không phải cỏ timothy nha. Khi trồng cat grass nên cắt ra cho các bé không thì dễ bị bật gốc lắm ^^. Cat grass rất dễ trồng, gieo 10 hạt phải 8-9 hạt nảy mầm.

Catnip - bạc hà mèo trồng ở Việt Nam hơi khó do không hợp khí hậu nên Đô Đô petshop cũng đã nhập loại lá khô dùng được ngay rồi.
Catnip c bán bao nhiu v ạ