• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Co cach nao day Meo di ve sinh vao bon cau ko?

4funtea

Member
Minh thay no di chau Cat thi binh thuong,de thoi,da fan meo se di ve sinh va giau san pham cua minh nen no se di vao noi nao co Cat va lap dc.
Minh muon no di vao bon cau luon cho tien.minh vao doi,chu suot ngay di lay cat,met^^!
Ai co bi kip giup minh ha.

đúg rồi cho nó đi vào bồn cầu rồi xả 1phát là xog. dùg cát vừa tốn mà còn phải dọn dẹp nữa ko là em nó lại đi be bét ra đâu đó mà mìh ko hề biết :)

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
4funtea said:
Minh thay no di chau Cat thi binh thuong,de thoi,da fan meo se di ve sinh va giau san pham cua minh nen no se di vao noi nao co Cat va lap dc.
Minh muon no di vao bon cau luon cho tien.minh vao doi,chu suot ngay di lay cat,met^^!
Ai co bi kip giup minh ha.
ilovemycat said:
Nếu mà mèo lấy cát giấu thì chả lẽ đổ cát vào bồn cầu ư.Ai giúp mình với
:lac_dau:
theo như mình đọc được từ các tài liệu trên mạng và nghe từ nhiều bạn khác thì bạn có thể dạy mèo đi vào bồn cầu luôn đó.

Cách mà mn hay sử dụng là di chuyển thau cát từ từ (ngày qua ngày) lại gần với nhà vệ sinh, rồi bồn cầu. Sau đó để thau cát vào trong bồn cầu để bé leo lên. Tiếp nữa là bỏ ít cát lại dần dần cho đến khi ngưng hẳn và lấy thau ra khỏi bồn cầu. Lý thuyết là như vậy nhưng thực tế mình thấy cũng hơi phiền vì nếu bạn hay người nhà cũng sử dụng bồn cầu đó thì bạn phải lấy thau cát ra trước và sau khi sử dụng. Nhà càng đông thì càng phiền. Nên nếu nhà bạn có dư 1 toalet mà ít người sử dụng thì áp dụng cách này dễ hơn. Ko thì mình nghĩ gắn 1 cái bồn cầu loại nhỏ dành cho con nít trong toalet bạn đang xài rồi áp dụng cách này cũng được. Hihi

Mình thì chưa có thời gian thử nên nếu mấy bạn có thử thì chia sẻ cho mình với nha :gongxi-1: hiện tại mình cũng đang dùng cát thôi...mà tốn kém quá :go_mo:

cat29

Ngoc Anh
Nhà NA có 1toilet kg sử dụng, mà cũng chưa dạy đc mấy pé làm sao đi vào đó đc nữa. Hóng tiếp kinh nghiệm của mọi ng. Đúng là xài cát tốn wá, hic

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
cat29 said:
Nhà NA có 1toilet kg sử dụng, mà cũng chưa dạy đc mấy pé làm sao đi vào đó đc nữa. Hóng tiếp kinh nghiệm của mọi ng. Đúng là xài cát tốn wá, hic
NA thử làm theo cách trên xem đc ko. Mà hồi xưa nhà N có mấy con mèo ta, ko cần dạy dỗ gì hết mà vẫn tự leo vào bồn cầu đi áh. Nhiều khi tụi nó nhìn thấy mình rồi bắt chước :157: