• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cơ bản về chăm sóc hamster

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Ko viết chữ size>18 nhé!
Thank cho bài bổ ích,úp lên chú ý nhé ^^

Yunster

Yunster
Không hiểu sao Hams mình bị phân màu lục và hơi lỏng, mình có cho bé ăn phomai, trứng luột và uống vitamin, thế có sao không bạn ;((

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Yunster said:
Không hiểu sao Hams mình bị phân màu lục và hơi lỏng, mình có cho bé ăn phomai, trứng luột và uống vitamin, thế có sao không bạn ;((
B cho bé ăn như thế ko bị vậy mới lạ...Phomai cách 3 ngày 1 chút xíu ngón tay...Vitamin có thể pha nước hay ún trực tiếp thì 2 ngày 1 lần...trứng cx nên hạn chế...
Bạn còn cần gì nữa ko?

hongtien193

Panda1997 said:
:03: bạn nữ nào ở Bình Chánh or Tân Bình mún nuôi hamster thì LH nha đang cần kiếm chủ mới cho các pé (bán or cho cũng đc) :03:
mình ở Tân Bình nek..mjh cũng muốn nuôi,bạn tặng cho mình nhé, mình rất thích hamster..!!! cám ơn bạn nhiều..!! :phew:
yahoo: hongtien193@yahoo.com.vn

con hams nhà e bế lên thấy thân nhiệt nok nóng hơn so vs con khác z nok cò bị j k chị tại lần trc" e cũng có nuôi 1 con nóng z ak r nok die e ngĩ bị cãm r z ;lm z chữa cãm cho nok z chị

Chau Nguyen

gakhongdibay said:
hic hic làm sao đây. mình đưa tay lại gần cho bé ngửi là bé... cạp mình liền TT.TT kiểu gì cũng k đc cả.
truoc khi dua tay lai gan hams ban chi can lay mun' cua cua be xoa vao tay hams ngui mui dax se~ k cap ban nua~ r tu tu be qen
chuc ban thanh cog nha' :D

Chau Nguyen

giau_lun08081997 said:
con hams nhà e bế lên thấy thân nhiệt nok nóng hơn so vs con khác z nok cò bị j k chị tại lần trc" e cũng có nuôi 1 con nóng z ak r nok die e ngĩ bị cãm r z ;lm z chữa cãm cho nok z chị
neu la cam bt thi ks dau ban. chi can cho hams them nhieu mun cua uog nuoc am' don chuog thuog xuyen noi chug la giu am cho hams ay ma :)

Cuncon2b

Member
Bạn ơi mình có nhận nuôi lại 1 bé Bear từ 1 ng bạn ( do ko co tg cham soc nua )
Be rat om', ma long o duoi bung bi rụng
Minh mang ve co tam' cho be', ve sinh chuong lai rat can than va cho be tam cat..
Nhung 1 tuan nay ko thay long be moc lai va co ve nhu dag rung them :(
Ban co the chi mjnh cach chua tri ko :(