• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Có ai giúp em với chó nhà em bị nứt và lòi hậu môn....

quyenlx

Hôm nay ! Tự nhiên chó nhà em hậu môn bị sưng đỏ . Uống sửa giảm đáng kể ... nhưng sau khi đi Vệ sinh thì hậu môn lòi ra một cục thịt màu đỏ . Đụng vào nó rất đau ! Chó nhà em chỉ được 1 tháng rưỡi em chỉ toàn cho uống sữa k0 dám cho ăn gì cả . Đem ra BSTY ở Long Xuyên nó bảo trị không được rồi cũng sẽ chết thui . Dù mai bằng chỉ lại cũng sẽ đứt , chỉ còn nước đem ra TP mà phẩu thuật.... Có ai thương tình giúp em điều trị nó tại nhà hay gì không . Em thấy tội nghiệp nó lúm ! Mong anh chị giúp đỡ

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Khi mang lên tp phẫu thuật, người ta sẽ có thuốc giảm đau, gây mê. Bạn cứ để như vậy, mới là NÓ KHÔNG CHỊU NỔI.

quyenlx

small_dragon said:
Khi mang lên tp phẫu thuật, người ta sẽ có thuốc giảm đau, gây mê. Bạn cứ để như vậy, mới là NÓ KHÔNG CHỊU NỔI.
Haizz. Bạn có biết chi phí phẫu thuật là bao nhiu k0 ? Mình không có khả năng chi trả nên mới lâm vào con đường này nè . Mình thấy tội nghiệp nó lúm nhưng béc làm sao dc ? Thử xem còn cách khác không

kimtrang300191

Bạn ráng cho bé đi phẫu thuật đi, chi phí cho thú y ko đắt như cho người đâu. Bạn search trên google địa chỉ và số điện thoại các bác sĩ Khánh ở điện biên phủ, bác sĩ sơn ở gò vấp hoặc bác sĩ toàn ở bình thạnh. Hiện tại bác sĩ Toàn đi vắng chỉ có 1 anh bác sĩ trẻ ở đó thôi. Bạn gọi hỏi chi phí rồi bắt xe lên đây đi. Bạn gọi hỏi bác sĩ là chắc ăn nhất, gọi cả 3 người rồi chọn người nào bạn thấy được nhất. Từ thứ 5 mình nghỉ làm rồi, nếu có gì mình có thể ra bến xe đón và chở bạn đi ko sao hết. Nhưng bạn lên sớm , trễ quá ko được đâu. Bạn gọi liền hôm nay đi, mai lên liền cũng được.

quyenlx

kimtrang300191 said:
Bạn ráng cho bé đi phẫu thuật đi, chi phí cho thú y ko đắt như cho người đâu. Bạn search trên google địa chỉ và số điện thoại các bác sĩ Khánh ở điện biên phủ, bác sĩ sơn ở gò vấp hoặc bác sĩ toàn ở bình thạnh. Hiện tại bác sĩ Toàn đi vắng chỉ có 1 anh bác sĩ trẻ ở đó thôi. Bạn gọi hỏi chi phí rồi bắt xe lên đây đi. Bạn gọi hỏi bác sĩ là chắc ăn nhất, gọi cả 3 người rồi chọn người nào bạn thấy được nhất. Từ thứ 5 mình nghỉ làm rồi, nếu có gì mình có thể ra bến xe đón và chở bạn đi ko sao hết. Nhưng bạn lên sớm , trễ quá ko được đâu. Bạn gọi liền hôm nay đi, mai lên liền cũng được.
kimtrang300191 said:
Cám ơn bạn nha mình sẽ tham khảo ý kiến từng người ! Bạn có sdt hay gì k0 cho mình xin có gì mình liên lạc qua với bạn bằng DT cho zễ

quyenlx

ChjP said:
thế đi bác sĩ bảo sao hả bạn?
Bác sĩ thú y ở Long Xuyên bảo k0 còn cách nào khác ngoài đem lên Thành Phố phẫu thuật thôi. Ở đây nếu bác sỉ mai nó lại rồi vài bửa cũng đứt chỉ nữa à . Nếu không phẫu thuật mai mốt cũng chết , giờ bác sỉ bảo không đc ăn cơm từ đây về sau chỉ đc ăn cháo đặc biệt với uống sửa mà thui .Haizzz ! Làm sao cho nó ỉa lỏng . Bỡi zị mình mới lo... nên mới lên đây hỏi các bạn xem ai có phương pháp dân gian nào giúp mình

kimtrang300191

Vậy bạn gọi điện thoại hỏi bác sĩ chưa ? Bạn đừng chần chừ nữa. Lúc trước vì mình ko có kinh nghiệm nên đã làm mất bé mèo, ân hận tới giờ và bị ám ảnh luôn. Giờ thằng ku nhà mình bị gì mình cũng lo đứng lo ngồi hết. Chẳng thà bạn cực 1 lần, sinh mạng quý lắm, bé đáng yêu nữa, ráng lên bạn.

quyenlx

kimtrang300191 said:
Vậy bạn gọi điện thoại hỏi bác sĩ chưa ? Bạn đừng chần chừ nữa. Lúc trước vì mình ko có kinh nghiệm nên đã làm mất bé mèo, ân hận tới giờ và bị ám ảnh luôn. Giờ thằng ku nhà mình bị gì mình cũng lo đứng lo ngồi hết. Chẳng thà bạn cực 1 lần, sinh mạng quý lắm, bé đáng yêu nữa, ráng lên bạn.
hihi ! Mình đã gọi điện cho bác sỉ Khánh ở Điện Biên Phủ rồi . Bác sỉ Khánh nhiệt tình tl đt dùm mình lúm và sau cuộc nói chuyện bác sỉ bảo bé có thể tiêm thuốc kháng sinh và kháng viêm k0 cần phải phẩu thuật như lời bác sỉ Long Xuyen của mình nói .... Mình nghe mà mừng lúm ! Hiện tại bé mình vẩn khoẻ mạnh giởn và ăn uống bình thường nhưng cục thịt vẫn bị lòi . Mình nghĩ bé vẫn khoẻ mạnh nên k0 dám dẫn đi chích thuốc mình sợ chích rồi lăng đùng ra bệnh thêm . Mình đang theo dõi bé nếu không ổn mới đem ra Thú Y chích thuốc như lời bác sỉ dặn... Cám ơn bạn vì đã hết mình vì bé nhá , bạn tốt thật ^^

jamchanvip

bạn ơi chú ý sữa - thức ăn của bé nhá... vì chó cứ rặn ỉa nhưng ỉa ko được nên chó bạn bị sa trực tràng...chó nhỏ hay chó trưởng thành tuyệt đối ko uống sữa bò (sữa đặc ông thọ càng ko) nên uống sữa bột dành cho chó con thôi nha!!!...mong chó bạn chóng khỏi mong lớn nhé