• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Có ai có kinh nghiệm nuôi và huấn luyện chó con giúp mình với...

Status
Không mở trả lời sau này.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
b cứ cầm xích bé để bé đi theo mik, đi nhiều luyện tính bình tĩnh tầm 1 tháng bé chững chạc hơn là ok
còn nếu b mún dạy bé đi vs thì đơn giản, sau khi cho bé ăn xong xích ngay vô phòng tắm, đợi bé đi xong hết mới dắt ra, tập đc vài tuần là bé sẽ có thói quen vô đó
chúc bé mau lớn, chúc b thành công

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
5,6 thì có thể làm đc chứ 1.2.3 hơi khó. cái thứ 2theo mình là bạn cứ xích ở ngoài 1 thời gian là cún quen thôi.

thanks bạn nhiều nha , bé đã quen với ban công rồi :gongxi-1:

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
@@ bạn vào link dạy dỗ huấn luyện thú , ở đó có các điều mà bạn cần đấy .

thanks bạn vì đã chỉ cho mình cách nha , mình cũng có xem mấy link rồi đó , cũng khá hữu ích

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
b cứ cầm xích bé để bé đi theo mik, đi nhiều luyện tính bình tĩnh tầm 1 tháng bé chững chạc hơn là ok
còn nếu b mún dạy bé đi vs thì đơn giản, sau khi cho bé ăn xong xích ngay vô phòng tắm, đợi bé đi xong hết mới dắt ra, tập đc vài tuần là bé sẽ có thói quen vô đó
chúc bé mau lớn, chúc b thành công

Cảm ơn bạn vì đã cho lời khuyên , mình cũng đã xích bé vô phòng tắm mấy ngày nay rồi đó , hi vọng là thành công

Mr.Trung

YTC Developer
Cảm ơn bạn vì đã cho lời khuyên , mình cũng đã xích bé vô phòng tắm mấy ngày nay rồi đó , hi vọng là thành công

thêm nữa là bạn lấy giấy báo thấm vào nc đái của cún , để trong nhà tắm chõ bạn xích nữa nha.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
thêm nữa là bạn lấy giấy báo thấm vào nc đái của cún , để trong nhà tắm chõ bạn xích nữa nha.

Cái này ko cần thiết lắm b à, chó mới dạy đa phần sẽ cắn hoăc phá tờ báo trong tích tắc và ko màng đi vs nên mất TG dọn lâu lém
b cứ làm lâu tạo thành thói quen cho bé, khi đc thả tự do, bé sẽ quen đường mà vô nhà vs thui
bé mà tè bậy thì b nhớ dọn ko để mùi, đừng đánh bé, nói chung kiên trì là ok

quangchi

YTC Developer
Hôm 22/9 mình vừa mới rước một bé cún nhật về nhà từ một bạn trên yeuthucung . Bé sinh ngày 1/8 , về nhà không bị stress gì cả và rất quấn người . Đây là các vấn đề mình gặp với bé :
1) Mình làm quản lý ở một khách sạn nhỏ nên hay đưa bé đi cùng , bé rất ngoan nhưng có cái tội cứ gặp khách là chạy theo người ta làm mình cứ phải chạy theo mà bế bé lại .
2) Vào buôỉ tối , mình hay nhốt bé ở ngòai ban công nhà , có tường cao , mình còn để một cái thùng thưa trong đấy có lót vải và bát nước cho bé ở ngòai , thường thì hay có mấy cục xương và đồ cho bé gặm nữa , nhưng bé cứ kêu suốt đêm , đòi vào nhà cả tuần nay rồi , thành ra buổi sáng , mình cứ phải dậy sớm , đưa bé vào trong nhà thì bé mới ngủ , và trước khi mẹ mình dậy mình lại phải đưa bé ra ngòai.
3) Bé rất thích gặm chân và tay mình và mọi người thành ra không ai có thể bế bé được.
4) Bé rất dễ ăn , gặp cái gì cũng lao vào đánh chén kể cả rác hay lá cây , làm sao để bé chỉ ăn khi mình bảo đây ?
5) Vấn đề này rất phổ biến , đó là huấn luyện bé đi vệ sinh đúng chỗ , mình đã xem khá nhiều pic dạy chó đi vs đúng chỗ , nhưng hơi bị bạo lực , mình không thích lắm , bạn nào có cách dạy không đánh cún thì chia sẻ với mình nhé
6) Bạn nào có thể chỉ mình cách huấn luyện chó các lệnh cơ bản như ngồi , nằm không ạ ?
Thanks các bạn vì đã đọc topic , bạn nào có cách gì để giải quyết các vấn đề trên nhớ trả lời mình nhé

quangchi

YTC Developer
bất cứ chó nhỏ nào củng vậy thôi bạn ah, chó mà khỏe thì nó mới quậy chứ bán mún nó nằm yên ah khó lắm. còn vấn đề mà vệ sinh thì , khi chó bạn quây vòng vòng là có nghĩa nó tiểu hoạc ị khi ban thấy nó vừa chóm đít thì bạn chụp cổ nó và đem lại chổ bạn mún cho cún vệ sinh lúc đầu hơi cực chút nhưng cách này ko làm cún đau nhé, hết lần này đến lần khác cứ tiếp tục đến khi nào chó bạn chiệu đi đúng chổ thì thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.