• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

CLOSED TOPIC

Status
Không mở trả lời sau này.

zoro_love_animal_9x

YTC Developer
khách hàng đầu tiên đây bác super ui.
Cho em hỏi là:chú chó nhà em là giống cocker màu đen,mới được khoảng 5 tháng tuổi thôi mà sao trên lưng và cổ lại có lốm đốm những sợi lông màu bạc ạ???

superjellyfish

YTC Developer
à ,chó bạn nếu là chó cocker thuần thì có thể là do bị nhiễm Merle ,(Merle là một thuật ngữ dùng để mô tả các dấu hiệu duy nhất của bộ lông của mình. Nó xảy ra do một gen làm loãng màu sắc trong một số các sợi lông cá nhân.)nên lông chó đáng lẽ màu đen toàn phần thì tự dưng lại pha vào mấy cọng bạc.Khi chó bị vậy ko cần chữa vì đó là bệnh bẩm sinh,ko ảnh hưởng đến sức khỏe của nó,tuy nhiên bạn cũng nên thận trọng khi số lông bạc ngày càng nhiều.thân!!!
superjellyfish

zoro_love_animal_9x

YTC Developer
cám ơn bạn nhé,may là ko sao mấy hôm nay tự dưng lại thấy mấy cọng lông bạc nên mình thắc mắc.Thanks bạn nhé ^^

bé bi mập

nhà mềnh có nui một con cún nhật, đc hơn 3th mà nặng 4.5 kg :th_haha_hammer: ngày bé tới giờ tớ hay cho nó ngủ chung phòng, giờ e nó wen lun ồi,jo tớ muốn cho nó ngủ dưới nhà để nó tập canh nhà mà nó lại la om sòm. jo có cách nào để dạy nó ở dưới nhà mà ko la ko??? :th_haha_hammer: bé í la to lém vang cả nhà :th_haha_hammer: hàng xóm wa mắng vốn miết :haizz:

superjellyfish

YTC Developer
nhà mềnh có nui một con cún nhật, đc hơn 3th mà nặng 4.5 kg :th_haha_hammer: ngày bé tới giờ tớ hay cho nó ngủ chung phòng, giờ e nó wen lun ồi,jo tớ muốn cho nó ngủ dưới nhà để nó tập canh nhà mà nó lại la om sòm. jo có cách nào để dạy nó ở dưới nhà mà ko la ko??? :th_haha_hammer: bé í la to lém vang cả nhà :th_haha_hammer: hàng xóm wa mắng vốn miết :haizz:

À, trường hợp của bạn là do từ nhỏ cún đã đc ngủ chung,gần gũi với chủ nên bây giờ bạn tách nó ra cho ở một mình thì đường nhiên là nó la ỏm tỏi rùi.Cách tốt nhất là mỗi lần chó kêu (ko phải sủa người lạ),thì bạn dùng một tờ báo cuộn lại hay cái cây ji cũng đc,khi nó rên,bạn đến trước mặt nó,đập cuộn báo vào mõm nó (nhẹ nhẹ thui) hoặc vào bất cứ đâu miễn tạo ra âm thanh lớn và quát IM,làm thế nhìu lần nó sẽ wen và bik ko đc la (chó rất sợ tiếng động mạnh,khi nó làm ji sai,chỉ việc gõ gõ cái cuộn báo là nó bik làm vậy ko đúng,sau 1 thời gian tự khắc nó ko kêu nữa)thân
superjellyfish

gaunho

YTC Developer
em có một chú cún nhưng không biết làm sao mà khi nó về bị thương nặng ở tai ,và nhiều nơi ,ngày hôm sau thì nó lại tự cắn mình bị thương , em được anh mashimaru_1990,hoangchungvet hướng dẫn xử lí vết thương rồi nhưng em lại không biết cách để nó ngừng tự làm bị thương mình, và nó đi ngoài lại là phân đen ,nhờ anh giúp đỡ em để trị hết cho cún của em :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :143163ljogging:
ps: chỗ em không có bác sĩ thú y , chó em lại rất dữ không ai có thể đụng vào, em đã bôi thuốc povidien rồi nhưng bôi đến đâu là nó liếm hết không con tí thuốc nào luôn

Status
Không mở trả lời sau này.