• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chuyện lạ về bé Mun

Đỗ Thanh Tùng

YTC Designer
Hồi trược nhà mình có nuôi 3 bé mèo , bé m.mướp tên là Mướp, bé tam thể tên là Miu, bé đen tên là Mun...
và đây là câu chuyện kể về bé Mun... :Onion38:

Bé rất hiếu động và tinh nghịch ( vì là em út) hay chạy tắt cầu thang (nhảy từ nửa cầu thang tầng 3 xuống nửa cầu thang tầng 2 :157: )
Câu chuyện bắt đầu: Một hôm, mình ngủ sớm và được mẹ kể lại ; bé và anh trai (Mướp) ngủ quên dưới gậm giường .... đến tối cả nhà tìm không thấy tá hỏa lục lọi thì thấy 2 bé đang ngủ ngon lành, mẹ mình mới trêu 2 bọn nó , túm 2 đứa vào tay (vì hồi ý còn bé mà ) đu lên đu xuống để dạo, đúng lúc đưa tay xuống thì mé Mun quẫy, rơi ra khỏi tay, đập đầu xuống đất, giãy chết :dead: :lac_dau:
Bé chết, mẹ mình sợ em thương nên giấu mình, bảo bố mình đem sang ruộng mà chôn luôn không cho mình biết, nhưng thế nào mà bố mình lại ngại không sang ruộng, nghĩ là sáng mai dậy sớm, đem ra sau nên để bé vào tủ giầy dưới tầng 1 :go_mo: (chả hiểu sao bố mình lại nghĩ vậy)
Đến sáng sau, bố mình xuống mở tủ giầy ra, tự dưng thấy bé đi lảo đảo ra, kêu meo meo :eye_wide:
Đó là lần thoát chết kì diệu đầu tiên của bé. :lau_mo_hoi:

Lần thứ 2, như thói quen của bé, bé nhảy từ bên này cầu thang sang bên kia ........ nhưng đến lần này, bé mất đà, rơi xuống ............... :co_y_tuong_xau: trong lúc rơi, mình thấy bé đập vào bên này rồi lại va vào bên kia :lac_dau:
. Đến lúc mình chạy xuống, bé nằm im, 2 phút sau tự dưng lảo đảo đứng dậy đi lên nằm trong ổ. Bé Mướp thấy vậy ra nằm cùng em, lại còn đặt 1 chân lên người bé Mun nữa chứ :good_job:

Đõ là lần thứ 2 :go_mo:

Lần thứ 3, bé đang đi cầu thang thì anh trai mình bật đèn, bé giật mình lao ra khỏi cầu thang và rơi thẳng xuống tầng 1 :co_y_tuong_xau: ... nhưng kì diệu là không sao cả, ngẩng đầu lên nhìn vẻ mặt mọi người hoảng hồn trên tầng 3 :lau_mo_hoi:

Sau 3 lần thoát chết, bé không gãy cái xương nào hay bị trấn thương, vặn vẹo ở đâu ........
Giờ mới tin chuyện các cụ kể về mèo mun :co_y_tuong_xau:

Mình kể lại, chia sẻ cho các bạn về kỉ niệm của mình đối với bé Mun. :03: Mọi người cho mấy cái comment nhé :Onion35:
P/s : hiện tại, bé Mun đã bị lạc (mẹ mình cho ông nội, khi ở nhà ông nội, bé không quen chủ nên đã chạy mất) mình rất nhớ bé . :ngoi_xom:
In memory : Mun :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Hjc... Trước nhà mình có con chó xù màu chocolate [đang nói chuyện mèo mà nhắc chó hơi dzo dziên nhỉ] em nó rớt từ cầu thang xuống, giãy chết. Mình khóc quá trời. Hum sau chạy ra nhí nhảnh bình thường, cả nhà dc phen hú vía. Mãi sau này, cho ng wen, thấy yêu chó mèo và khá giả, lại là sếp của baba nên mới cho. Ng ta cưng, đi đâu chơi xa = xe hơi cũng cho bé đi cùng, vì vậy mà thấy xe hơi bé mừng lắm cuốn quýt đuổi theo. Trong 1 lần de xe đi làm không để ý, pé thật sự ra đi dưới gầm xe...

Namkhanhpk

YTC Developer
Cái này thì m thấy bt. Vì mèo nhà hàng xóm sang nhà mình ăn vụng. Mình cầm cả viên gạch ném mà... Trúng mèo. Nhưng bát vỡ. Mèo cũng chẳng việc gì cả. Con mèo đấy lại sang nhà bên cạnh ăn vụng. Thằng e mình mấy lần lừa k được. Hôm đó nó cầm viên đá bé bằng viên bi. Ném nó. Chủ là ném đuổi nó thôi. Trúng đầu. Mèo lăn ra giẫy rồi bắt tỉnh. Đến khoảng 2h sau. Nó tỉnh lại bt. Đấy là ném trúng huyệt của nó thôi

vivian

mèo nhà bạn giờ chắc đang có gia đình nhỏ hạnh phúc vs những bé mèo con rồi ấy chứ. đừng buồn nhé. Mun cao số mà :03:

Chii

T.Viên Năng Động
ÔI toàn những kỳ tích kinh điển.......Chii nhà mềnh hồi hơn tháng tuổi bị kẹt cửa cuốn chân lết lết 2 hôm....và giờ thì..........nghịch như hoẵng nửa đêm toàn phải dậy để léo nó híc híc