• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

CHUẨN BỊ TINH THẦN TRƯỚC KHI XEM NHÉ CÁC BẠN

diencentipede

diencentipede
recar88 said:
:hmmm: oh đẹp đẹp ---- ps: mấy người phía trên hình như bị tật làm quá .
Cảm ơn bạn nhé. Có lẽ mấy bạn phía trên là Nữ và họ cũng không có đam mê rết nên họ mới cảm thấy như vậy thôi. Thông cảm cho họ bạn nhé...hiiiii.

datz02

diencentipede said:
60k nhưng anh kg ship đi xa em chỉ bán trong tphcm thôi em à... :rolleyes:
vậy e đang nuôi 1 con size baby a cho e hỏi cỡ bao lâu thì nó đạt được size 18-20? và bao lâu thì e nó mới lột xác 1 lần? liệu 2 ngày e cho nó ăn 1 lần đã dc chưa? tks a trc'!

diencentipede

diencentipede
datz02 said:
vậy e đang nuôi 1 con size baby a cho e hỏi cỡ bao lâu thì nó đạt được size 18-20? và bao lâu thì e nó mới lột xác 1 lần? liệu 2 ngày e cho nó ăn 1 lần đã dc chưa? tks a trc'!
Size baby là size bao nhiêu, em phải nói chính xác thì anh mới tư vấn cụ thể được. Nhưng từ 1 con rết nhỏ để đạt được size 15cm thì phải mất 6 đến 8 tháng em, còn size 18-20cm thì ít nhất cũng phải hơn 1 năm. Còn rết lột xác thì kg theo thời gian cố định em (nhưng theo kinh nghiệm thì thường khoảng 6 tháng đến 1 năm cho rết trưởng thành lột xác, còn rết baby thì thời gian lột xác nhanh hơn). Khi nó ăn đầy đủ chất, cơ thể phát triển thì nó lột xác vì lớp vỏ cutin của nó kg giản nở được cho nên khi cơ thể nó lớn hơn lớp vỏ cutin của nó thì nó buộc phải bỏ lớp này đi để thay lớp mới, đơn giản cho dễ hiễu là khi em lớn hơn thì chiếc áo củ trở nên chật chội và em cần chiếc áo to hơn để vừa vặn với cơ thể. Thật ra rết ăn rất ít, em có thể cho ăn hằng ngày, 2 - 3 ngày 1 lần hoặc cũng có thể để nó đói cả tuần rồi cho ăn cũng kg sao nhưng quan trọng nhất là nước uống, rết rất dễ mất nước do đó rết ít khi di chuyển nhiều để tránh việc mất nước. Thân chào.

meou123x

em nó đang moi não con chuột ra ăn thôi mà, cách săn mồi rất tàn bạo............................. suyệt :Onion33: :Onion33: :Onion33: :Onion33:

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Huhu! Người đâu mà dã man dữ vậy...
Sau này cho tau vào nó tưởng là chuột cắn cho chết!
Khổ thân bé chuột.... Linh hồn em lên thiên đường nhé

Raito

Raito
bạn khanhper tuy k thích nhưg cũng đừg dùg mấy lời lẽ như vậy chứ ngta kinh doanh để nuôi chứ có phải thả cho nó cắn người đâu nhà mình nuôi cá rồng lâu lâu cũng mua rết về cho cá ăn nè.vs lại mìh thấy chủ topic rất lịch sự nhưg mà mìh góp ý chút bạn nên up nhữg hìh bt của rết k nhất thiết phải up hìh lúc cho ăn nói thật mình là ctrai mà nhin cũng rợn cả người ( đây là chút ý kiến cá nhân) mog mn thôg cảm!!

diencentipede

diencentipede
Raito said:
bạn khanhper tuy k thích nhưg cũng đừg dùg mấy lời lẽ như vậy chứ ngta kinh doanh để nuôi chứ có phải thả cho nó cắn người đâu nhà mình nuôi cá rồng lâu lâu cũng mua rết về cho cá ăn nè.vs lại mìh thấy chủ topic rất lịch sự nhưg mà mìh góp ý chút bạn nên up nhữg hìh bt của rết k nhất thiết phải up hìh lúc cho ăn nói thật mình là ctrai mà nhin cũng rợn cả người ( đây là chút ý kiến cá nhân) mog mn thôg cảm!!
Cảm ơn em đã góp ý. Diễn đàn mà có những người hiểu biết như em thì tốt quá...hiiiii. À, anh cũng xin nói cho em hiểu là người chơi rết cái họ thích nhất đó là kỹ năng săn mồi và giết mồi vì nó đem lại cảm giác lạ và ghê rợn cho người chơi (cũng như em rợn cả người mà vẫn xem...hiiii). Ngoài ra nhiều bạn chưa thật sự hiểu về rết nên họ chỉ nhìn bề ngoài thôi là đã sợ rồi em (nhất là các bạn nữ...hiiii). Thật ra nuôi con gì cũng cần phải tìm hiểu, nghiên cứu, bỏ công sức, tiền bạc chứ không đơn thuần là chơi nổi, hoặc lòe mọi người. Những bạn đam mê thật sự thì không bao giờ làm những điều dại dột như bắt lên cầm chơi hay hù dọa mọi người hoặc gây nguy hiểm cho rết cũng như cho mọi người xung quanh. Cái mà họ thích là những điều bí ẩn về loài này mà họ chưa khám phá hết (ngay cả khoa học hiện nay. Anh lấy ví dụ là chiều dài và độ khủng của rết còn là điều bí ẩn) em à. Một khi chúng ta hiểu về nó (cũng như mọi loài động vật khác) thì chúng ta sẽ có cái nhìn khác về rết thôi. 1 lần nữa cảm ơn em về những góp ý chân thành và chúc em vui vẻ với pet của mình. Thân chào.

Raito

Raito
diencentipede said:
Cảm ơn em đã góp ý. Diễn đàn mà có những người hiểu biết như em thì tốt quá...hiiiii. À, anh cũng xin nói cho em hiểu là người chơi rết cái họ thích nhất đó là kỹ năng săn mồi và giết mồi vì nó đem lại cảm giác lạ và ghê rợn cho người chơi (cũng như em rợn cả người mà vẫn xem...hiiii). Ngoài ra nhiều bạn chưa thật sự hiểu về rết nên họ chỉ nhìn bề ngoài thôi là đã sợ rồi em (nhất là các bạn nữ...hiiii). Thật ra nuôi con gì cũng cần phải tìm hiểu, nghiên cứu, bỏ công sức, tiền bạc chứ không đơn thuần là chơi nổi, hoặc lòe mọi người. Những bạn đam mê thật sự thì không bao giờ làm những điều dại dột như bắt lên cầm chơi hay hù dọa mọi người hoặc gây nguy hiểm cho rết cũng như cho mọi người xung quanh. Cái mà họ thích là những điều bí ẩn về loài này mà họ chưa khám phá hết (ngay cả khoa học hiện nay. Anh lấy ví dụ là chiều dài và độ khủng của rết còn là điều bí ẩn) em à. Một khi chúng ta hiểu về nó (cũng như mọi loài động vật khác) thì chúng ta sẽ có cái nhìn khác về rết thôi. 1 lần nữa cảm ơn em về những góp ý chân thành và chúc em vui vẻ với pet của mình. Thân chào.
hì đâu có gì đâu a miễn s là a giữ an toàn cho bản thân và mọi người xug quanh là đc r,e nghĩ a nên qtam với khâu hướng dẫn mấy bạn mới nuôi cách giữ an toàn để kẻo mấy "ẻm" xổg ra ngoài thì khó lường đc hậu quả.chúc a thàh côh trog mô hình doanh khá độc đáo và mới mẻ này ^^