• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chú Teddy nhà mình hay an cứt của nó,làm cách nào để dạy nó?

teddy'papa

Chú Teddy nhà mình 4 tháng rồi nhưng có một cái tật xấu là đi ị xong mình không dọn ngay phân của nó là nó ăn.Nó chưa biết nhịn để chỉ khi nào dắt ra ngoài mới đi được nên vẫn đi trong nhà vệ sinh.Mình sợ em nó thiếu chất nên đã mua vitamin và canxi cho ăn mỗi ngày cả tháng nay thế mà mình sơ ý không dọn kịp là đớp ngay,có bạn nào biết cách nào để nó đừng ăn phân nữa không?Nó đi ị xong mà thấy mình đứng đấy thì sẽ đi luôn không ăn,không có người là nó ăn liền. :04:

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
giải pháp cho việc này bạn mua ớt bột, rắc vào rồi kệ để đấy cho nó ăn vài lần là sau không bao giờ dám luôn, bạn yên tâm không sợ em nó bị sao đâu, cái vụ này mình rất là rành vì trước nhà mình có mấy em chuyên bậy ra rồi ăn luôn

animal RESCUE

hành động này có nguyên nhân sâu xa là chó của bạn bị thiếu dinh dưỡng, nó ăn khi nó cảm thấy trong người thiếu gì đó, nên thèm ăn lung tung. hiện tượng này lí giải cả hành động ăn đất , ăn vôi tường của rất nhiều con chó.

giải pháp cho bạn là cho chó ăn no và ăn nhiều khẩu vị khác nhau thay phiên liên tục, không ngoại trừ cho ăn cá.

chú ý : loài chó chỉ cần thử món phân 1 lần, nó sẽ nghiện. nên ngoài giải pháp lâu dài bạn cần xử lí ngay những hành vi không đẹp này bằng kỉ luật hoặc dụ dỗ nó bởi món ăn khác ngon lành hơn.

để mắt mỗi lần cún đi ị, bạn canh chừng , cấm nó nếu có ý định ăn, cần thì đánh cho nó hiểu và quát tránh xa ra . hoặc bạn dùng 1 món ăn dụ dỗ từ trước , món này nó phải thật thích và thật ít khi được ăn, bánh quy ăn vặt là lựachọn tuyệt vời, hoặc xương da bò.

đây chỉ là giải pháp nhất thời. về lâu dài bạn luôn cần để ý mỗi khi cún ỵ và xử lí ngay khi cún đang hưởng thụ phân của nó. bệnh này khó chữa vì nó đã nghiện, muốn cai nghiện rất mất thời gian uốn nắn và cắt cơn .

Bocautrang

Chó ăn cứt nó là do thiếu kali, bạn tập cho nó ăn chuối đi... với bài huấn luyện chó của Chuyên gia dạy chó: Cesar Millans cực kỳ hay!
Trên kênh truyền hình địa lý của Hoa Kỳ hoặc trên mạng cũng nhiều...

mangaka

YTC Developer
giải pháp cho việc này bạn mua ớt bột, rắc vào rồi kệ để đấy cho nó ăn vài lần là sau không bao giờ dám luôn, bạn yên tâm không sợ em nó bị sao đâu, cái vụ này mình rất là rành vì trước nhà mình có mấy em chuyên bậy ra rồi ăn luôn

mình thấy phương pháp nì ổn đấy..^^