• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó uống sữa xong hay đá tô @@

Jadson Huang

Nhà mình mới được người ta cho một em cún, lông xù, chân ngắn (mình ko rõ là giống gì). Ngày đầu tiên về thì có lẽ lạ nước lạ cái nên em nó buồn thấy ko có sủa, chỉ có tối khuya mới sủa thôi.
Hôm nay là ngày thứ 3 em nó ở nhà mình,mình phát hiện những điểm sau:
+ Buổi sáng hầu như ko sủa
+ Cực thích được dắt đi chơi (đằng sau nhà mình là một vườn tràm, cây cối nhiều, dẫn vào đó là ẻm khoái ghê lắm, nhưng mình ko dám tháo xích, bởi ngày thứ 2 mình tháo thì em nó chạy đi mất phải đi tìm, KQ là tìm đc em nó ở vòng vườn tràm, khu này nhiều thằng "cô hồn" lắm, lỡ nó bắt mất thì khổ :'( )
+ Hơi kén ăn, mình bới cơm có thịt gà xé nhỏ trộn vs ruốt thì ẻm ăn hết thịt gà, một hồi lâu ơi là lâu sau thì mới ăn cơm. @@
+ ĐẶC BIỆT KHOÁI UỐNG SỮA, SÁNG UỐNG, CHIỀU UỐNG, TỐI UỐNG. Nhưng có 1 việc là từ ngày đầu tiên tới bây giờ, mình rót sữa đợt đầu ( khoảng 1/3 bịch sữa tươi) thì ẻm uống hết cứ liếm miệng hoài nên mình rót thêm thì ẻm chỉ LIẾM THÊM CHÚT SỮA RỒI TÌM CÁCH LÀM LẬT TÔ SỮA, lần nào mình cho uống tới đợt rót thứ 2 là mình đi ko ở lại xem, thì lát sau ra thấy sữa đổ cứ tưởng là ẻm uống ko khéo nên đổ, hôm nay mình đứng từ xa thì thấy ẻm loay hoay để đá cái tô làm lật tô sữa @@
ACE chỉ giáo với ạ.