• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó Rụng Lông + Có Mùi Tanh + Ngứa, Gãi chảy máu

mylove132003

Hiện giờ nhà em đang nuôi 1 chú chó , nhưng thời gian gần đây em nó bị rụng lông , có mùi tanh , có vảy , ngứa , em nó gãi chảy cả máu. em thương nó quá nhưng ko bít làm thế nào. đi mua thuốc tiên thì ông bác sỹ cho cái lọ thốc bột gì ý màu vàng và 1 lọ màu trắng rồi hòa vào nhau, tiên 2 lần mỗi lần 1cc (hắn bảo tiêm quá 1cc là chó chết ông ấy ko chịu trách nhiệm :( ). em tiêm rồi nhưng bao lâu ko thấy khỏi.anh chị bác sỹ nào bít chỉ bảo em với! em cảm ơn nhìu ...!

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Chắc bé nó bị sà mau , chó mình 1 thời bị cái đó mà chết . Nó tên là Na bị như bạn vậy , mình phải tắm bé nhiều lắm cũng hết mộc lông lại đẹp lắm rồi bị lại . Em nó đi tiêm quài có hết đâu nên ở nhà tắm riết là hết , tắm sà bông Fay cục dành cho chó , sứt thuốc cằm cho bé . Mình cũng chả biết nữa khó chửa lắm .

mylove132003

Híc... cứ 2 3 ngày em tắm cho nó 1 lần nhưng vẫn hôi và hơi tanh tanh. nản quá cún em khôn lắm. em nuôi trông nhà thôi. ai vào nhà ko gọi mà lấy đồ đi là nó đợp ngay. em đi làm về là nó cứ lao ra ôm chân em ko chịu buông ra :((

Ryan Raymond

Bạn chạy ra chợ mua lá trà xanh tươi về nấu thật sôi cho ra chất rồi tấm cho cún pha thêm 1 it Gynofar (nước vệ sinh phụ nữ)đây cũng là cách có hiệu quả giúp chữa trị những chú chó bi ghẽ rụng lông,viêm da có thể mọc lại lông lại, không cho bé ăn đồ tanh như cá , tôm , cua nói chung là thủy sản , không cho ăn tái sống , nhớ đừng cho em gãi chãy máu , nếu máu chảy nhiều phải sứt thuốc cằm máu . Cỡ 2 dến 3 tuần bé sẽ hết .

Ryan Raymond

Ngoài ra còn cách lấy đậu hủ non chét lên người cún , cho đến khi khô thì tắm dần dần sẽ hết . Mới hỏi bác gái đã kinh nghiệm nuôi 10 năm về chó !!!