• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó rất lì và nghịch, không nghe lời và hung dữ.

Mọi người giúp em với. Chó nhà em dạng chó cỏ xin về được 2 tháng hơn. Nhưng bé rất rất rất phá. Bé hung dữ giỡn rất mạnh, cắn cào mấy đứa nhỏ nhà em trầy trụa. Đánh thì ko sợ còn sấn tới. Đánh mạnh và răn đe thì được lúc đó rồi lại cắn tiếp.Cắn mọi thứ trong nhà muốn cắn. Cắn luôn mọi người trong nhà. Được cái đẹp trai nên ai cũng thương, nhưng lì quá lì. Ị tè khắp nhà đánh thế nào cũng không nghe.. Bé thông minh nhưng lì quá. Nhưng lì và ị thế này chắc nhà em thành cái chuồng mất.Mọi người giúp em trị cái lì với hugn dư với ạ.

mrhenry85

Active Member
Bé hay cắn có thể do mọc răng nên ngứa ngáy mún cắn thôi, wa giai đoạn này sẽ hết. Còn về độ lì thì bạn đừng đánh bé tội lắm mà hãy dùng đeo cho bé vòng cổ, khi bé phá phách gì thì nắm vòng kéo bé ra rồi la thật lớn tiếng cho giật mình, bé im bớt thì lấy 1 ít đồ ăn để thưởng, để bé hiểu nếu ngoan ngoãn sẽ được thương & thưởng

Bé hay cắn có thể do mọc răng nên ngứa ngáy mún cắn thôi, wa giai đoạn này sẽ hết. Còn về độ lì thì bạn đừng đánh bé tội lắm mà hãy dùng đeo cho bé vòng cổ, khi bé phá phách gì thì nắm vòng kéo bé ra rồi la thật lớn tiếng cho giật mình, bé im bớt thì lấy 1 ít đồ ăn để thưởng, để bé hiểu nếu ngoan ngoãn sẽ được thương & thưởng
Mình cám ơn bạn nhiều nhé