• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó phốc nhà em bị ntn, mong mọi người giúp đỡ !!!

namhoang1594

Chào mọi người. Chả là ba em mới mua 1 chú chó phốc hươu đen, vì ở chỗ e k có bán nên nhờ a họ e ở Đà Nẵng mua gửi về. Lúc mua về đc 1 ngày thì chắc do lạ nên nó vẫn bình thường. Đến hôm sau thì thường hay gầm gừ ở phần sau hông và đuôi, rồi kêu ăng ẳng, xoay vòng quanh đòi cắn vào đuôi. À, đuôi nó bị chủ cũ cắt cụt rồi ạ. Lúc đầu thì ba e nghĩ chắc nó ngứa ở đó nên thế, mà đi tắm rửa sạch sẽ nó vẫn cứ vậy. Hiện tượng đó xảy ra liên tục. Nó cứ gầm gừ, xoay vòng đòi cắn cái đuôi cụt mãi k thôi. Mọi người biết nó bị làm sao giúp e với ạ. Nếu e viết khó hiểu e sẽ quay clip lại nếu cần. E cảm ơn

kiwi1106

Well-Known Member
Sao đuôi nó lại bị chủ cũ cắt cụt??? MÌnh nghĩ triệu chứng này cũng một phần do bị cắt cụt đuôi.
Bạn thử tham khảo bài này xem: http://kenh14.vn/kham-pha/cho-cung-co-the-bi-tam-than-do-gene-20160227023150347.chn
Cũng ko hẳn chó nhà bạn mắc bệnh này, nhưng bạn cứ theo dõi kỹ và khi nuôi chó nên chuẩn bị một số kiến thức cơ bản về chó. Bạn nên cho đi tiêm phòng đi.