• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó phốc bị xe đụng lồi mắt

Coca2014

Con phốc nhà e chẳng may bị xe đụng lồi một bên mắt. Đã đi bác sĩ nhét mắt vào và chích thuốc rồi ạ. Bây giờ thì mắt đó sưng lên bỏ ăn luôn e phải chăm sóc nó ntn v ạ liệu bên mắt bị lồi có thấy đc như bình thường không ạ. Em cảm ơn!

kiwi1106

Well-Known Member
Cái này bạn phải bám sát bác sĩ thôi, cái này ko thể tự chăm sóc được. Bạn nên chọn một phòng khám uy tín và đưa nó đi cho đến khi nào khỏi hẳn. Mới nhét mắt vào và chích thuốc thì sao mà đã ổn được? Ví dụ như vết thương ngoài da bình thường bạn có thể sát trùng và băng bó, nhưng mắt thì mình ko thể tự làm.

Coca2014

Sáng nay mình mới đưa nó đi tái khám. Bác sĩ nói phải chích thuốc mấy ngày để ko bị làm mủ. Mắt nó cũg đỡ sưng rồi còn đỏ với chảy nc mắt thôi. Hôm nay thì ăn uốg chạy giỡn được rồi ạ. Cám ơn ad nhiều!!!

DuyXiTrun

cho mình hỏi bạn đã tiêm phòng cho phox chưa ạ. mình cũng mới mua mà chưa biết chỗ nào tiêm phòng cho chó tại hà đông :(

phongkhamkt2

Cái này bạn phải bám sát bác sĩ thôi, cái này ko thể tự chăm sóc được. Bạn nên chọn một phòng khám uy tín và đưa nó đi cho đến khi nào khỏi hẳn. Mới nhét mắt vào và chích thuốc thì sao mà đã ổn được? Ví dụ như vết thương ngoài da bình thường bạn có thể sát trùng và băng bó, nhưng mắt thì mình ko thể tự làm.

thuốc bôi trị mụn cóc sinh dục

bệnh mụn cóc sinh dục

mụn cóc sinh dục là gì