• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó nhà em bị nôn ra dịch màu vàng có bọt

Hùng Hàn

Hôm kia e thả chó ra ngoài sân chơi buổi tối khoảng 22h gì đó khu nhà em tầm đó giờ khá tối e cũng luôn để cún trong tầm mắt của mình nhưng có thể cún chạy ra góc tối quá e k nhìn rõ có thể cún ăn bậy gì đó đến khoảng 3h sáng hôm sau thì cún có bị nôn e cũng dọn và cho ăn mấy hạt thức ăn cho chó đến sáng cún lại bị nôn nên e cũng đưa cún đi khám ở đội cấn và được tiêm 2 mũi kèm thuốc mang về và b.s cũng dặn k cho uống sữa , và chỉ cho cún ăn cháo loãng , nếu bị nôn tiếp thì mang cún đến lần nữa

Thì đến hôm nay cún bắt đầu yếu và không ăn gì chỉ uống nước , e phải banh miệng ra giã nát thức ăn cho vào cho cún nuốt thì lúc sau cún cũng có nôn thêm 2 lần và e chú ý có dịch màu vàng và có bọt và cún cứ rên ư ử thôi khổ thân lắm ý :((

đang gõ mấy dòng này hỏi các bác thì em nó mới ị được phân k đặc mà hơi sệt sệt và rất nặng mùi . À em cún nhà em bỏ bữa 2 hôm nay rồi bụng xẹp lép à :((

Hùng Hàn

em cảm ơn em cho cún đi khám nằm viện 5 ngày và ăn uống khỏe mạnh rồi nhưng vẫn yếu và gầy ai có chế độ dinh dưỡng cho cún sau khi bị viêm ruột không ạ

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn không cho cún ăn đồ tanh và bơ sữa nhé. Ăn uống như bình thường thôi, nó bị ốm xong thì gầy là chuyện bình thường, mấy ngày sẽ hồi lại. Bạn có thể tham khảo các loại gel dinh dưỡng cho cún. Đừng thấy nó gầy mà ham cho ăn nhiều nhé, ko lại bệnh lại.